HOW TO ชะนีหน้าบาน โชว์แต่งหน้าแบบบ้านๆ ใน everyday look

สวัสดีเพื่อนๆชาวพันธิปทุกคนนะคะ แนะนำตัวสักกะนิด เจ้าของกระทู้ชื่อน้ำค่ะ ออกตัวก่อนว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้ HOW TO กระทู้แรก ผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ก่อนเลยน้าาาาา

*** เค้าใช้กล้องหน้าถ่าย ภาพอาจไม่ชัด อย่าว่ากันเน้ออออ

มาดูเครื่องสำอางที่เราใช้กันก่อนเลยจ้า

1. oriental princess  as you wish oil control base
2. CC Cream Cathy Doll
3. wet n wild coverall coverstick baton correcteur
4. catrice all matt plus shine control make up
5.แป้งฝุ่นบีโอ นาตูแรล
6. beauty credit lovely two way cake moist
7. maybelline clear smooth all in one
8. Beneficial Individualist Mineral Cheek & Eye Colours
9. catrice sun glow matt bronzing powder
10. mei linda smart auto brow liner
11. in2it waterproof eyebrow colour
12. Individualist Mineral  Eye Colours
13. Mistine eyedol baked eyeshadow
14. beneficial velvet matte lipstick
15. sungrace airlike lipstick
16. maybelline hypercurl volum express waterproof

อุปกรณ์ครบละ มาเริ่มกันเลยค่ะ

กรี๊ดดดดดด....ชะนีหนังหน้าสด

เริ่มแรกหลังจากที่ลง skincare เสร็จ น้ำจะลงเบสของ OPS ค่ะ จะลงเฉพาะช่วงทีโซน

ตาคล้ำ งานหนัก คอนซีลหมด น้ำแก้ขัดด้วยการใช้ CC ครีมลงใต้ตาค่ะ ช่วยได้ไม่มาก
น้ำเป็นคนขอบปากไม่เรียบค่ะ มีเม็ดล็กๆขึ้นรอบปาก เคยอ่านเจอว่ามันคือเม็ดไขมัน น้ำเลยแก้ปัญหาด้วยการทา coverstick อ่อ อย่าลืมทาๆกลบๆ จุดด่างดำกันด้วยนะคะ
เสร็จแล้วก็ลงรองพื้นค่ะ ทาๆทูๆด้วยนิ้วมือนี่แหละ (อันนี้แล้วแต่ถนัดเน้อ)

ใช้แป้งผสมรองพื้นทาเฉพาะจุดไปบริเวณที่มีจุดด่างดำค่ะ กดๆมันลงไป

ตามด้วยแป้งฝุ่นบีโอนาตูแรล อันนี้ปลื้มมาก ชอบสุดๆ ใช้มาไม่รู้กี่สิบกระป๋องแล้ว น้ำใช้วิธีโป๊ะๆลงไปบนหน้าค่ะ แล้วใช้แปรงปัด
จากนั้นก็ตามด้วยแป้งผสมรองพื้น น้ำใช้ของ beauty credit ค่ะ มันเริ๊ดอยู่นะเธอ

ปัดแก้มกันหน่อย 55 ขั้นตอนไม่เหมือนใคร เราปัดแก้มก่อน
น้ำใช้ ของ OPS  เบอร์24 สีCrystal  สีสวย ราคาน่าคบค่ะ

ชะนีหน้าบานมากค่ะ ไอเทมนี้ขาดไม่ได้เลย ก็คือบรอนเซอร์

เขียนกรอบคิ้วด้วย Mei linda ลูกรัก เขียนง่าย ราคาน่าคบมากกกกก จากนั้นถมคิ้วด้วย ที่เขียนคิ้วแบบฝุ่นค่ะ

แต่งตาค่ะ ภาพไม่ค่อยชัดนะคะ กราบขออภัยอย่างสูงลิ่ว
น้ำใช้อายแชโดว์ของ OPS เบอร์03 สี Tulip แล้วคัดเบ้าด้วยบรอนเซอร์ คิดไม่ออกบอกไม่ถูกนึกถึงบรอนเซอร์ไว้ก่อนค่ะ 555
เขียนขอบตาด้วยอายแชโดว์สีเข้มค่ะ น้ำชอบใช้อายแชโดว์เพราะมันจะได้เส้นที่ดูฟุ้งๆ จากนั้นก็ดัดขนตา ปัดมาสคาร่าให้ปัง!!

ชะนีไม่มีดั้ง เรียกหาบรอนเซอร์รัวๆ มางัดดั้งกันหน่อย เทคนิคของน้ำคือจะใช้อายแชโดว์สีขาว หรือสีมุก มาทาตรงสันดั้งอีกนิดหน่อยค่ะ

ทาลิปสติกกันเถอะ น้ำใช้สิปสติก2สีค่ะ ใช้ของ OPS สี04 ทาลงไปก่อน แล้วทาทับด้วย sungrace สีนู้ดๆ เบอร์มันลบไปแล้ว ขออภัยค่ะ

สุดท้ายน้ำจะใช้แปรงเล็กๆ แตะแป้งผสมรองพื้นซ่อมบริเวณกรอบคิ้ว ทำให้คิ้วดูเป็นระเบียบขึ้นค่ะ

ไปซิ่งได้ บรึ๋ยยยยย

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่