จะผลิตน้ำยาซักผ้าเข้าสู่ตลาดขายปลีก 45 บาท ขนาด500 ml เมื่อหักต้นทุนทั้งหมดแล้ว ผมจะได้กำไร 5 บาทต่อชิ้นจะไปรอดมั้ย???

กระทู้คำถาม
วัตถุดิบและขนส่งวัตถุดิบ                    14         บาท/ถุง
บรรจุภัณฑ์ชั้นใน                                   5          บาท/ถุง
*-----------------*นอก                              1          บาท/ถุง
ขนส่ง(กระจายสินค้า)                          2          บาท/ถุง
คชจ.ในการขายและกำไรร้านค้า     13          บาท/ถุง
คชจ.ผลิต                                                 2          บาท/ถุง
การตลาด                                                 3          บาท/ถุง

ช่วย คิดวิเคราะห์ แยกแยะหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่