จะหัดเล่นกีต้าแบบ acoustic เริ่มเล่นเพลงอะไรดีครับ ??

พอดีว่า ปัจจุบันผมเล่นกีต้าเป็นแต่แบบตีคอร์ดอ่ะครับ เริ่มตั้งแต่ คอร์ดเบสิก ปัจจุบันเล่นคอร์ด ฮาร์ดๆ ได้แล้ว
อยากถามว่า ถ้าจะหัดเล่นแบบ Acoustic เนี้ยแบบ เกากีต้า ประมานนี้ต้องหัดยังไงบ้าง เพลงอะไรที่แนะนำสำหรับมือให้บ้างครับ ??
ปล.เรียกไม่ค่อยถูกครับขออภัยด้วย

แสดงความคิดเห็น