แผ่นเทสไข่ตก ขึ้นสองขีดจาง แล้วหายไปเลย แปลว่าอะไรคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คุณแม่และว่าที่คุณแม่ทั้งหลาย

ซื้อแผ่นทดสอบไข่ตกมาใช้ค่ะ เจอขึ้น2ขีดจางๆ 2 วัน แล้วมาวันนี้ ขีดหายไป เหลือขีดเดียวค่ะ
แสดงว่าไข่ตกไปแล้วหรอคะ ถ้าไข่ตกต้องเป็นสีเข้มเท่ากับไม่ใช่หรอคะ งง มากๆเลยค่ะ

ช่วง2-3ปีนี้ ประจำเดือนมาไม่ค่อยตรง อยู่ในช่วง 28-35 วัน
ถ้ารอบนี้ประจำเดือนมาตรง ไข่จะตกเมื่อวันที่ 4 กพ. 59 ค่ะ (เราขึ้นสองขีดจางวันที่ 3-4 กพ. และได้ปฎิสนธิวันที่ 3 กพ.ค่ะ)

มาวันนี้ วันที่ 5 กพ. ขึ้นขีดเดียว ถ้าไข่ตกช่วง3-4 ก็คงมีโอกาสท้องสูง

หรือถ้าประจำเดือนรอบนี้เรายาว 32 วัน ไข่ก็น่าจะตกประมาณวันที่ 8 กพ.
อยากทราบว่าในเมื่อขึ้นสองขีดจางแล้วหายไปแบบนี้ พรุ่งนี้ควรจะตรวจอีกไหมคะ จะมีโอกาสขึ้น2ขีดอีกไหมคะ

ปล่อยมา3เดือนแล้วค่ะ ยังไม่สำเสร็จซะที  ที่ผ่านมาคำนวนวันไข่ตกพลาดตลอด เช่น คำนวนว่าไข่จะตกวันที่ 9 ม.ค.
แต่อันที่จริง ตกไปแล้วเมื่อวันที่ 7 ม.ค. (โดยปกติ ผญ.เราไข่ตก 14 วันก่อนมีประจำเดือนรอบต่อไป)

เดือนนี้เลยจะหาตัวช่วยมาแบบชัวร์ๆ เพราะอยากมีน้องแล้วค่ะ อายุ 28 แล้ว ^__^

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่