แนะนำ skincare สำหรับสาวขึ้นเลข 3 หน่อยค่ะ

กระทู้สนทนา
สภาพผิวปัจจุบัน ผิวผสม ชอบเป็นสิวเม็ดเล็กๆ ไม่ก็เป็นสิวไม่มีหัวที่หัวคิ้ว ระหว่างคิ้วค่ะ
มีร่องรอยอารยธรรมจากบรรดาสิวพอสมควร ทั้งรอยแดง และรอยดำ  รูขุมขนเล็กค่ะ
เริ่มมีริ้วรอยที่ร้องแก้ม และ เท้ากาเริ่มมาเยือนค่ะ

ตอนนี้ที่ใช้อยู่ประมาณนี้นะคะ
เช้า    
ล้างหน้า Herbal soap - Sulwhasoo
Pre-serum  First care serum - Sulwhasoo
Serum ANR - Estee lauder
กันแดด Biore ไม่ก็ ZA ค่ะ

เย็น
ล้างหน้า Kose cleansing oil ตามด้วย Herbal soap - Sulwhasoo
Pre-serum  First care serum - Sulwhasoo
Serum ANR - Estee lauder (กำลังจะคิดมาใช้ของ Yves Rocher ตัว 7.9 อ่ะค่ะ)
ใต้ตา ไม่ทาอีกเช่นเคย
Moisture  Smooth E หลอดเขียว

ขอคำแนะนำ  ควรทาใต้ตามั้ยคะ?  แล้วตัวไหนใช้ดีบ้างคะ? ตอนนี้เริ่มมีเท้ากาจางๆเวลายิ้ม มีรอยใต้ตาหน่อยๆ ใต้ตาคล้ำด้วยค่ะ
ตอนเช้าควรลงมอยส์เจอไรเซอร์มั้ยคะ?  แนะนำได้นะคะ เมื่อก่อนเราใช้ของ Estee Lauder ตัว Global อะไรซักอย่าง แต่น่าจะแพ้ค่ะ เพราะใช้แล้วสิวขึ้นตลอด น่าจะแพ้ทางพวกเนื้อซิลิโคนอ่ะค่ะ (อันนี้เดาเอาๆ เพราะ ตัว Time zone ของ Estee เราก็แพ้ค่ะ สิวขึ้น)

ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ   หรือไม่ก็แชร์ skincare ที่ใช้อยู่ก็ได้ค่ะ ^_^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่