การเทปูนลงบนพื้นดิน+พื้นหินกรวด (ทั้งแบบ มี/ไม่มี เหล็กผูก) ในอนาคตจะทรุด หรือ มีปัญหาไหม

ผมเดินตลาดนัดแถวบ้านครับ (บ้านๆ หน่อย) ไม่มีหลังคา
พื้นที่ประมาณ 300 ตรว. ครับ
จากเดิมเป็นลานดิน ลานหินกรวด ตะปุ่มตะป่ำ

ต่อมาคนเริ่มเดินเยอะ เจ้าของพื้นที่คงมีทุนระดับนึง
เค้าเลยเทปูน เท่าที่ผมดู ออกแนวแบบเทปูนแบบราดๆ ไปเลย ปาดปูนแบบขอไปที (ไม่เนี๊ยบ)

อยากรบกวนถามว่า
การเทปูนลงบนพื้นดิน+หินกรวด
ทั้งกรณี มีผูกเหล็ก และ ไม่มีผูกเหล็ก
ในอนาคตจะทรุด หรือ มีปัญหาไหม

รบกวนแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่