มีปัญหาหนังศรีษะลอกหน้ากลัวมากค่ะ

คือมีปัญหาเกี่ยวกับหนังศรีษะค่ะ  วันนี้เราได้ถ่ายรูปน้องคนนึงมาให้ เราได้คุยกับน้องเค้าแล้วไม่รุ้จะทำยังไง  ใช้แชมป์พูมาหลายยี่ห้อ ลองเปลี่ยนตามที่มีผู้ใหญ่แนะนำบอกสุดก็ยังเป็นเหมือนเดิม น่ากลัวมากเลยตรงหนังศรีษะที่มันลอกเป็นแผ่นๆ ตอนนี้ดิฉันได้ขออณุญาติถ่ายรูปและสัมภาษณ์มาแล้ว
สระผมทุกวัน วันเว้นวันก็ไม่หาย ใช้ครีมนวดก็มีค่าเท่าเดิม ต่อให้ไดร์ รีด หรืออะไรก็ยังเป็น
จะออกไปข้างนอกแต่ละทีต้องคอยแกะมันออกเลยอะคะ   จนปัญญาการรักษาจริงๆ จนน้องบางทีไม่กล้าพบป่ะหน้าใครๆเลย  ใครที่เคยเป้นแบบแล้วสามารถเเก้ไขปัญหาตรงจุดๆนี้ได้ช่วยอบกวิธีด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่