ผิวแพ้ง่าย เป็นสิว ควรใช้ครีมกันแดดไหม แล้วตัวไหนที่เหมาะกับคนเป็นสิวบ้างคะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อกระทู้เลยนะคะ เราเป็นสิวทุกรูปแบบเลย ทั้งสิวผด สิวอุดตัน สิวอักเสบ รอยดำรอยแดง ครบในหน้าเดียว55555555  ก่อนหน้านี้เราไม่ค่อยทาครีมกันแดด เพราะเจอแต่ตัวที่ไม่ถูกกับหน้า ใช้แล้วแพ้ สิวเห่อตลอดๆ บางทีก็น้อยใจอ่ะ คนอื่นใช้แล้วดี๊ดี เราใช้แล้วเฟล เป็นงี้ทุกที เลยอยากถามสาวๆ(หนุ่มๆด้วยก็ได้ค่ะ)ว่า ครีมกันแดดยี่ห้อไหนดี ยี่ห้อไหนปัง ไม่แพ้ ไม่มัน อ่อนโยนสุดๆ(เน้นๆ) ไม่อุดตันแล้วทำให้เกิดสิวบ้าง รบกวนแชร์หน่อยน้าา ขอบคุณมากๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่