แนะนำเครื่องเล่น DVD ที่มีUSB สามารถต่อกับทีวี/กล่องทีวีหน่อยค่ะ

คือโหลดหนังมาแล้วความคมชัดมันชัดมากๆค่ะ พอเอาใส่แฟรชไดรไปเสียบกับกล่องทีวีดิจิตอล(ทีวีไม่มีช่องusb) พอเสียบแล้วมันไม่มีเสียงค่ะ ลองเปิดเล่นในคอมตอนไฟล์อยู่ในแฟรชไดรก็ไม่มีเสียงเหมือนกัน(แต่ไฟล์ที่โหลดมามีเสียงนะคะ)

จากนั้นเลยเอาลงแผ่นเปล่าDVD ทำให้มันเป็นแฟรชไดร์แล้วก็ใส่ไฟล์หนังไปค่ะ แต่ที่บ้านไม่มีเครื่องเล่น DVD เลยอยากได้เครื่องเล่นDVDที่เวลาต่อสาย มีusbให้เสียบกับกล่องทีวีค่ะ (แบบนี้จะใช้เสียบกับพวกคอม/โน๊ตบุ๊คได้ด้วยไหมคะ)

อยากได้ราคาไม่เกิน700฿ รุ่นไหนดีคะ จะเก็บเงินซื้อไว้ดูหนังซับไทยปิดเทอมนี้อะคะ ขอรบกวนด้วยนะคะ

ถ้าแท๊กผิดโทษด้วยนะคะ^_^

แก้ไข*
ไฟล์เป็น mp4ค่ะ

แก้ไข 02/02/2016
ไฟล์เป็น mkv นำใส่แฟรชไดรไปเสียบกล่องทีวี ajdvb-90 มีภาพแต่ไม่มีเสียงค่ะ ถ้าซื้อเครื่องเล่นdvdมาจะใช้รุ่นไหนดีคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่