ถ้าแฟนเราทิ้งเราตอนเราล้ม แล้วพอเราตั้งตัวได้ด้วยตนเองแล้ว เขากลับมา เราจะยังคงรับเขาไหม ??

กระทู้คำถาม
เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมแต่งงานอยู่กับเขามา7ปีแล้ว แต่พอมาวันหนึ่งผมติดหนี้สินเยอะ ทั้งบัตรเครดิต กู้นอกระบบ เพราะเอาเงินมาใช้จ่ายฟุ่มเฟ่อยจนเกินไป เอามาเที่ยวกินกับเขานั้นแหล่ะ จนมาวันหนึ่งเงินเดือนเราไม่ใช้จ่ายกัน เพราะต้องจ่ายหนี้สินเขา จนกลายเป็นดินพอกหางหมู เป็นแบบนี้มาได้5-6เดือน จนเกิดการทะเลาะกัน ทุกครั้งกับเรื่องเงินทอง จนสุดท้ายเขาบอกขอแยกกันอยู่ เขาอยากใช้ชีวิตของเขาคนเดียว เขาอยากเริ่มต้นใหม่ และทิ้งให้ผมอยู่คนเดียวกับภาระที่มากมายที่มีอยู่ ทั้งบัตร ทั้งหนี้ที่กู้ยืมมาใช้ด้วยกัน มันเป็นชื่อผมหมด ผมเสียใจมากเลยตอนนั้น ทั้งเศร้า ทั้งร้องไห้ทุกคืน ไม่คิดว่าเขาจะทิ้งไป พยายามง้อเขา แต่เขาก็บอกว่าให้ผมเคลียร์เรื่องของผมให้เสร็จก่อน (หมายถึงหนี้สิ้น). ค่อยมาคุยกันใหม่ ว่าจะเอายังไง ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมาผมก็รีบเร่งหารายได้เพื่อมาเคลียร์ปัญหาทั้งหมด ถึงจะมีเรื่องเสียใจอยู่บ้างเพราะรู้คร้าวๆ ว่าเธอคุยกับคนอื่นอยู่ แต่ผมก็จะทำเพื่อให้เธอคืนกลับมา(ในใจตอนนั้นคิดน่ะ). จนวันนี้ผมกลับยืนขึ้นใหม่มาอีกครั้งเคลียร์ทุกอย่างเสร็จ
      ทุกคนว่าผมควรกลับไปง้อขอเขาคืนมาดีไหมครับ ????
      เขาจะยังเหมือนเดิมอีกไหมครับ ???
      แล้วถ้าเขากลับมา แล้ววันไดวันหนึ่งเขาทิ้งผมไปอีกล่ะ ผมควรทำไงดี ???
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากได้คำปรึกษาหลายๆทาง จะช่วยให้ใจตัวเองตัดสินใจได้
    แล้วถ้าเป็นคุณเหมือนผมตอนนี้ คุณจะตัดสินใจยังไงดี ???
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่