ตรวจu/sทุกอาทิตย์จะอันตรายมั้ยคะ ครบ 7 สัปดาห์ถ้ายังไม่เห็นหัวใจเต้นลูกในท้องจะมีโอกาสปลอดภัยมั้ยคะ

คุณหมอ รพ เอกชน สั่งu/s อายุครรภ์ 5 สัปดาห์คุณหมอบอกถุงตั้งครรภ์ไม่กลมเสี่ยงแท้ง
6 สัปดาห์ นัดซาวที่คลีนิกมีบุตรยาก เจอถุงตั้งครรภ์ คุณหมอบอกถุงกลมไม่น่าจะเสี่ยงแท้ง
แต่ตรวจยังไม่เจอหัวใจเต้นอาจเพราะยังเล็กอยู่
เรากังวลเลยขอคุณหมอซาววันอาทิตย์นี้อีกครั้ง แต่ลืมนึกไปว่าu/sบ่อยๆจะอันตรายมั้ยคะ
7 สัปดาห์ถ้ายังไม่เห็นหัวใจเต้นจะมีโอกาสที่หัวใจจะเต้นหลังจากนี้มั้ยคะ
เรายังไม่ค่อยมีอาการแพ้ท้องเลย เคยได้ยินว่าแพ้ท้องโอกาสแท้งจะน้อยลง
รู้สึกแค่ปวดหลัง หน่วงท้อง เริ่มเจ็บเต้านมลดลง แต่ตรวจปัสสาวะก็ขีดเข้มขึ้นค่ะ
รูป u/s 6 สัปดาห์ค่ะ เห็นถุงตั้งครรภ์ แต่ยังไม่เห็นหัวใจ กังวลเป็นห่วงลูกในท้องมากเลยค่ะ

ตรวจปัสสาวะล่าสุดวันนี้ขีด T เข้มกว่า C
แสดงว่าฮอร์โมนตั้งครรภ์ยังสูงอยู่ น่าจะปลอดภัยใช่มั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่