พัสดุEMSหายค่ะ

ถ้าตั้งกระทู้ผิดห้องต้องขออภัยค่ะ

เรื่องเริ่มจากเราสั่งของวันเสาร์ พี่เค้าส่งมาตอนวันจันทร์เช้า เป็นems ปกติก็ไม่เกิน3วันได้ของ พอเอาเลขไปเช็คพัสดุก็เห็นมีคนเซ็นรับแล้วตั้งแต่อังคารที่26(เจ้าหน้าที่หอพัก) เลยลงไปเอาของแต่ไม่มีชื่อ

ถามพี่คนที่รับของก็บอกว่าไม่เห็น ซึ่งเราสั่งของประจำอยู่แล้วได้ทุกครั้งไม่มีปัญหาอะไร
พี่บอกให้รอวันพุธ เข้ามาดูอีกทีก็ยังไม่มา

พอไปไปรษณีย์ เจ้าหน้าที่บอกให้โทรถามตามเบอร์ที่ให้ไว้ติดต่อ โทรไปพนักงานก็ยืนยันว่าส่งแล้วถึงแล้ว ให้ไปถามคนเซ็นรับอีกที พี่คนรับก็ยืนยันว่าไม่มี (ปกติถ้าพัสดุมาทางหอพักจะวางไว้ที่ชั้นวางในออฟฟิศแล้วให้เจ้าของมาเซ็นรับของอีกที)

วันนี้ก็โทรไปถามไปรษณีย์อีกก็ได้คำตอบเดิมว่าส่งไปแล้ว ไปถามพี่ที่หอก็ยังบอกเหมือนเดิมว่าไม่มี

เป็นไปได้ที่ของจะตกค้างในไปรษณีย์ไหมคะ แล้วถ้าของหายใครจะเป็นคนรับผิดในเรื่องนี้คะ ทางไปรษณีย์หรือทางหอพัก

ของมันมูลค่าไม่มากหรอกค่ะ แต่เสียความรู้สึก เสียเวลาตามหาขี่รถกลับไปกลับมา สั่งของหลายครั้งก็ไม่เจอปัญหาแบบนี้มาก่อนเลยไม่รู้จะปรึกษาใครดี รบกวนสมาชิกพันทิปด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่