อยากเลี้ยงหนูแฮมเตอร์เพิ่ม

อยากถามเพื่อนๆที่เลี้ยงหรือเพื่อนๆที่มีความรู้เรื่องหนูแฮมเตอค่ะ
ตอนนี้เราเลี้ยงหนูแฮมเตอร์พันธุ์โรโบอยู่ตัวหนึ่งเพศผู้ค่ะ เราเล่นกับเขาทุกวันนะค่ะเขาก็คุ้นกับเราอยู่ระดับหนึ่งค่ะเขาชอบนอนบนตัวเรามากและชอบกินอาหารที่เรายื่นให้ค่ะ แต่เรื่องที่เราจะถามคือเราอยากจะเลี้ยงแฮมเตอร์เพิ่มอีกสักตัวค่ะแต่อยากเลี้ยงเพศเดียวกันเพราะไม่อยากให้เขามีลูกค่ะ พอดีเราอยู่หอพักถ้าหลายตัวกลัวจะลำบากค่ะ
#อยากจะปรึกษาว่าถ้าเราซื้อพันธุ์โรโบเพศเดียวกันเขาจะสามารถอยู่ในกรงเดียวกันได้ไหมค่ะ กลัวเขากัดกันอะค่ะแต่อยากให้เขามีเพื่อน แต่อีกใจหนึ่งก็อยากจะเลี้ยงพันธุ์อื่นดูค่ะแต่ต้องซื้อกรงเพิ่มแน่ๆเพราะโอกาสที่เขากัดกันอาจจะสูง
   #ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาตอบนะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่