[CR] รีวิว Salmon Delivery (SOTASA) แบบละเอียดดดดดดด ฟินให้กระจายยยยย!!!!

สวัสดีครับ พบกันอีกรอบนี่เป็นกระทู้ที่ 2 ของผมนะครับ ครั้งนี้ผมจะมาทำการรีวิวแบบเจาะลึกกับธุรกิจ Salmon delivery ที่เคยพูดไปเมื่อคราวที่แล้วนะครับ

สำหรับท่านที่ไม่เคยอ่าน นี่ครับ กระทู้แรก
http://pantip.com/topic/34689118

ครั้งนี้ผมเลือกร้าน SOTASA ที่เคยบอกไว้ว่า ชอบที่สุดนะครับ

โดยเมนูที่จัดมามีดังนี้
1.    แซลมอนซาซิมิ size M
2.    ยำแซลมอน
3.    แซลมอนมายองเนสไข่กุ้ง
4.    ไข่กุ้ง 100  กรัม

โดยรีวิวครั้งนี้ขอเล่าด้วยภาพแล้วกันนะครับ

1.หน้าตาอาหารมื้อนี้ครับ

2.อีกซักมุม

3.แกะกล่องมาชักภาพหมู่กันหน่อย

4.ชิ้นแรกมาดูกันที่เจ้าไข่กุ้งเครื่องเคียงสารพัดประโยชน์กันครับ

5.ไข่กุ้งของร้านนี้เม็ดใหญ่ฟู เคี้ยวแล้วกรอบเด้ง ดัง กรุ๊บๆๆ เต็มคำดีครับถือว่าผ่าน

6.โชยุ+วาซาบิ แพคมาอย่างดีในรูปนี้คือผมลองเอามาเอียงดูรอบข้างทุกทิศไม่มีการหกออกมาครับ ส่วนวาซาบิ รสชาติ+กลิ่น ใช้ได้เลยครับ ขึ้นจมูกดี ทานแล้วโล่งเลย

7.อันนี้ แซลมอนมายองเนสไข่กุ้ง ครับ

8. มาดูหน้าตาชัดๆ แซลมอนหั่นเต๋าราดด้วยซอสสูตรของทางร้าน โรยหน้าด้วยไข่กุ้งเพิ่มรสชาติและความกรอบ บวกกับต้นหอมซอยละเอียดเพิ่มความหอม เป็นเมนูที่ทานได้เรื่อยๆเลยครับ

9. ดูกันให้ชัดๆ

10. อีกซักรูป

11.ยำแซลมอน อีกหนึ่งเมนูพระเอกของร้านนี้ที่ขึ้นแท่น Bestseller คู่กับ ซาซิมิเลยทีเดียว เมนูนี้มีดีอย่างไรเดี๋ยวมาดูกันครับ โดยทางร้านแยกแซลมอนมาในกล่องต่างหาก ส่วนในกล่องใหญ่มีผักยำพร้อมน้ำยำสำเร็จรูปพร้อมทานให้แล้ว เรามีหน้าที่ประกอบเข้าด้วยกันครับ

12. เทแซลมอนลงไป

13.เทน้ำยำตามไป โอ้ย หอมมๆๆ กลิ่นมะนาวแท้ลอยขึ้นมาสัมผัสจมูก ปนกับกลิ่นผัก เรียกน้ำย่อยดีมาก

14. คลุกส่วนผสมรวมกันในกล่องที่ได้มา

15. สภาพยำพร้อมทานอีกซักรูป

16. สัดส่วนระหว่าง ปลา ผัก น้ำยำ กำลังดี ไม่งกปลา ใช้มะนาวแท้ไม่ใช่มะนาวขวด รู้สึกได้เลยทีเดียว ผักยังสดอยู่มาก ไม่นิ่มไม่แห้ง  เมนูนี้ เอาไปเลย 10 กะโหลก ลองยำมาหลายร้าน แต่คงไม่เปลี่ยนไปสั่งยำของที่อื่นแล้วล่ะครับ ของเค้าดีจริง

17. มาถึงพระเอกของงานซักที ทางร้านแจ้งไว้ว่าแซลมอน size m มีประมาณ 20-25 ชิ้น โดยจะมีเนื้อส่วนท้องปนมาให้โดยไม่บวกเงินเพิ่มด้วยครับ

18.วันนี้ผมแจ้งทางร้านไปว่าขอส่วนท้องเยอะหน่อยได้ไหม ไหนๆก็ซื้อกันหลายรอบแล้ว ทางร้านเค้าก็โอเคให้ได้แบบไม่ต้องต่อรองมากมายเลยครับ ใจดีจริงๆ 555+

19. อันนี้เป็นวิธีกินที่ผมชอบทำมากครับแซลมอน ทาวาซาบิ แล้ววางทับด้วยไข่กุ้งแล้วม้วนเอาไว้ตรงกลาง

20.แล้วเอาไปจุ่มโชยุก่อน

21. ฟินนนนนนน!!!!!!!!!!

22. พอเริ่มแกะตะเกียบ แฟนผมก็พูดขึ้นมาลอยๆว่า “เตง เปิดละครย้อนหลังให้ดูหน่อยจิ” ไอ้เราก็หันหลังไปเปิด youtube หาให้แฟน เพราะไหนๆก็นั่งกินหน้าคอมนี่หว่า ดูหนังไปด้วยก็ดีเหมือนกันนะ เราก็พิมพ์ชื่อละครไป พอหาเจอกดเล่น หันหลังกลับมา ของกลางก็หายไปเกือบครึ่ง!!!!! ร้องไห้ตามภาพเลยครับ

23.ผมเลยว่าไม่ได้การละ เดี๋ยวจะตามไม่ทันเอา สรุปว่า เพลงอินโทรละครจบพร้อมสภาพนี้ครับ

ส่วนไข่กุ้งที่เหลือผมเอามาคลุกกับข้าวสวยร้อนๆเทโชยุลงไปคลุกอีกที ปิดท้ายมื้อนี้ได้พอดีเลยครับ

ขออนุญาตจบการรีวิวไว้เท่านี้นะครับ มีข้อเสนอติชมหรือคำถามอย่างไรยินดีครับผมขอบคุณมากครับ

ปล.ภาพใดไม่ชัด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
ปล2. ทางร้านเขาแจ้งมาว่าตอนนี้ Line ของทางร้านไม่สามารถใช้งานได้มาซักพักแล้ว หากท่านใดสนใจสั่งอาหาร เชิญติดต่อได้ทาง เบอร์โทรศัพท์ หรือ Page Facebook ชื่อเดียวกับชื่อร้านเลยครับผม
ชื่อสินค้า:   แซลมอน เดลิเวอรี่
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่