ขอคำแนะนำการซื้อจักรเย็บผ้าที่สำหรับเย็บซ่อมแซมกางเกงยีนส์

สวัสดีค่ะ นี่เป็นกะทู้แรกในพันทิป กำลังจะซื้อจักรเย็บผ้าเอาไว้ซ่อมแซมเสื้อผ้าค่ะ ส่วนมากนั้นจะหนักไปทางกางเกงยีนส์ ขอคำแนะนำผู้รู้ผู้เชี่ยวชาญในพันทิปด้วยค่ะ รบกวนช่วยชี้แนะ

ในใจมีอยู่ 2 อย่างที่คิดไว้คือ
1. Juki รุ่นยอดนิยม ที่เห็นทั่วไปในงานอุตสาหกรรม
2.จักรซิงเกอร์ตั้งโต๊ะซิกแซก รุ่น 974
ส่วนตัวแล้วไม่มีความรู้เรื่องจักร (ยังเย็บแทบจะไม่เป็นเลยค่ะ ยิ้ม )
อยากทราบว่าควรจะเลือกอย่างไหนถึงจะเหมาะสมกับเนื้องาน หรือจริงๆ แล้วจักรประเภทไหนก็เย็บได้หรือปล่าว อย่างเช่น จักร Janome, Brother, Elvira หรืออื่นๆ แค่เปลี่ยนเข็มกับตีนผี

ขอบพระคุณสำหรับคำชี้แนะ
มือใหม่
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่