SKII น้ำป้าเจี๊ยบ, Tony Moly Lite Essence, Missha Time Revolution ต่างกันยังไง ใครเคยใช้บ้างครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีหนุ่มๆสาวๆห้องแป้งทุกคนครับ อมยิ้ม17

วันนี้จะรบกวนถามเรื่อง essence น้ำตบหน้าใสหน่อยครับ

พอดีเคยใช้ SKII มาหลายขวดเหมือนกัน ใช้แรกๆดีครับ ก็เด้งๆใสดี แต่พอซักพักหน้าก็ชินเหมือนกลับไปไม่มีอะไรเกิดขึ้น ก็ยังใช้ต่อไปหลายขวดเหมือนเพื่อความสบายใจจนสุดท้ายรู้สึกเปลืองตังค์เพราะหน้าชินไปแล้วเลยหยุดไปนานแล้ว

พอดีเห็นน้ำตบทั้ง texture และสรรพคุณแบรนด์อื่นคล้ายๆน้ำป้าเจี๊ยบนานแล้วเหมือนกันแต่ไม่เคยลอง พักนี้หน้าโทรมๆแห้งๆอยากกลับมาลองใสๆเด้งๆ

(บางทีใช้ serum มันไม่ซึมเข้าหน้า หนึบๆบนหน้าชอบพวกน้ำๆมากกว่า)

อยากรู้ว่ามีใครเคยลองใช้ทั้ง

SKII
Tony Moly Galactomyces lite essence
Missha Time revolution

ทั้งสามตัวผลลัพธ์เปรียบเทียบกันเป็นไงบ้างครับ แล้วใครเคยใช้ Tony moly แบบ 94% กับ 96.5% บ้าง มันต่างกันยังไงครับ

หรือใครมีแบรนด์อื่นแนะนำได้ครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่