12 พย.16 ไปไหนดีระหว่าง Tateyana Kurobe Alpine route VS Kurobe Gorge

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเที่ยวชมความสวยงามของเส้นทาง
มี่เงื่อนไขคือ เริ่มที่ Toyama กลับ Toyama
  1 เสันทางไหนสวยกว่า
  2 Tateyama Kurobe Alpine route จาก toyama ควรขึ้นถึงจุดไหนแล้วย้อนกลับ toyama
         และใช้เวลาประมาณกี่ ชม. (ต้องกลับมาพักที่ kanazawa หรือ toyama ถ้าถึงมืด)
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
12 พย.16  ก็ต้องเที่ยว  Kurobe Gorge  สิคะ  
Kurobe Gorge  เป็นจุดเที่ยวชมใบไม้เปลี่ยนสีระดับยอดของญี่ปุ่นเลยนะคะ  แถมคนไม่พลุกพล่านเบียดเสียดเยียดยัดเหมือนเกียวโตด้วย
สวยสุดบรรยายค่ะ  รูปเหล่านี้ถ่ายเมื่อวันที่ 9 พย. ที่ผ่านมานี่เอง
นี่ไม่ทันได้ถ่ายจุดที่สวยๆด้วยซ้ำเพราะมัวตะลึงดูค่ะ

ต้องไปชมด้วยตาตัวเองค่ะ  รูปภาพไม่สวยเท่าของจริงค่ะ   ไปรถเที่ยวเช้าๆหน่อย  จะได้มีเวลาแวะเที่ยวตามทางค่ะ
ไปกลับ Toyama ได้สบายมากค่ะ  ไปต่อรถไฟสาย Kurobe Gorge ที่สถานี Unzakionsen ค่ะ น่ารักมากๆ   สวยมากจริงๆค่ะ  

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่