คุณคิดอย่างไรกับพี่สะใภ้ที่ไม่ปฏิบัติครับ...?

แนะนำตัวก่อนครับนี้เป็นกระทู้แรกของผมช่วยดันทีครับพี่สะใภ้จะได้กดเข้ามาอ่าน ฮ่าๆ
ผมเป็นน้องคนเล็กของบ้านนะครับมีฐานะมั่นคงไม่มีหนี้สิน พี่ชายก็แต่งงานพี่สะใภ้ก็ย้ายมาอยู่บ้าน ตัวผมก็อายุน้อยกว่าพี่สะใภ้ พี่สะใภ้พูดมากด้วย
และพี่ชายผมก็กลัวเมีย เรื่องมันก็เลยตกมาถึง ผม....   งานบ้านที่บ้านมีคนทำความสะอาดอยู่แล้ว
ทำกับข้าว ชัดเจนอยู่แล้วว่าสะใภ้ต้องปฏิบัติกับแม่ผัว แต่พี่สะใภ้บ้านผมเขาไม่เป็นเลยแต่แรกๆก็มีเข้ามาช่วยผมทำที่ครัวนะครับแต่ว่า ณ ตอนนี้น้องชายคนเล็กทำทุกมื้อเลย  ผมเซงหนักมาก
ล้างจาน  เมื่อกินข้าวกันเสร็จพี่สะใภ้ผมก็จะเดินเอาจานของตัวเองกับผัวไปล้าง และก็ขึ้นห้องหาย แม่น้าอาไม่เก็บไปล้างจ้า น้องคนเล็กก็ต้องเอาของจานบนโตะไปล้างหมด เศร้ามากทั้งทำทั้งล้าง
ผมก็อยากบอกกับพี่สะใภ้ตรงๆนะแต่ผมเกรงใจพี่ชาย ขนาดแม่ว่าพี่สะใภ้ให้พี่ชายฟัง พี่ชายผมก็อารมณ์เสีย เถียงช่วยเมียอยู่นั้นจนแม่ผมเลิกบ่นละ
มันจะเป็นแบบนี้ไปถึงเมื่อไร ท่าวันนึงผมมีหลานผมต้องตื่นแต่เช้าลงมากับข้าวให้หลานแน่เลย เพราะเมียใช้ผัว ผัวใช้น้อง ผมคิดภาพออกเลย
แค่นี้ก่อนนะครับยังมีเรื่องราวอีกมากมาย ท่าพี่สะใภ้คนไหนที่อ่านแล้วรู้สึกสะดุ้งก็ช่วยน้องผัวบ้างนะครับ ฮ่าๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่