ถามเรื่องใบเสร็จการรับประกันของ ศูนย์ Samsung

พอดีซื้อเครื่องมาตั้งแต่วันที่ 11/5/58 และต้องการเข้าไปยังศูนย์ Service Samsung  พอเข้าไปที่ศูนย์ทางเจ้าหน้าที่เช็คเครื่องและบอกมาว่าประกันจะหมดเดือนกุมภาพันธ์นี้ แต่ในใบเสร็จซื้อเมือเดือน พฤษภาคม ซึ่งประกัน 1 ปี ก็ต้องหมดเดือน พฤษภาคมเช่นเดียวกัน
นี่คือรูปใบเสร็จ

แต่พอยื่นใบเสร็จให้เจ้าหน้าที่ดู เค้าก็แจ้งมาว่าต้องเป็นใบกำกับภาษีเต็มรูปเท่านั้น แบบย่อใช้ไม่ได้  เลยอยากถามว่าถ้าซื้อสินค้าของ Samsung แล้วต้องขอใบกำกับภาษีเต็มรูปทุกครั้งเลยใช่ไหมครับ  ใบเสร็จแบบย่อใช้ไม่ได้เหรอครับ ทั้งที่มันก็มีข้อมูลตัวสินค้าทั้งหมด ทั้งรุ่นของเครื่อง อีมี่เครื่อง ราคา วันที่ซื้อเครื่อง ทั้งๆที่เวลาไปซื้อเครื่องไม่มีหรอกครับที่จะขอใบกำกับภาษีเต็มรูปทุกๆคน อย่างนี้คนที่ไม่ขอใบกำกับภาษี ก็ถูกทาง Samsung เอาเปรียบเรื่องประกันสินค้าใช่ไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่