มีต้นไม้อะไรชอบดินชื้นแฉะ แต่ทนแดด 2 ชม. ตั้งแต่เที่ยงถึงบ่าย2บ้างคะ

กระทู้คำถาม
เป็นพื้นที่ใกล้ฝาท่อระบายน้ำ และน้ำจากแอร์ไหลลงทำให้ชื้นแฉะตลอดเวลา ตอนนี้ปลูกเฟินกีบแรดอยู่ค่ะ ต้องการย้ายออก เพราะที่ตรงนี้เจอแดดตอนเที่ยงถึงบ่ายสอง เฟินกีบแรดเลยไม่ค่อยงามเท่าไหร่ค่ะ แต่ไม่รู้จะปลูกอะไรแทน พยายามเสริซแล้วค่ะ ขอไม่ใช่ไม้ใหญ่นะคะ เพราะติดรั้ว กลัวใบร่วงรบกวนเพื่อนบ้าน

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่