ปั้มน้ำmisubuishiทำงานตลอดแต่น้ำไม่ไหล

กระทู้คำถาม
มีปัญหาเรื่องปั้มน้ำ misubishi
ตอนซักผ้าด้วยเครื่องอัตโนมัติ พอเครื่องซักผ้าดูดน้ำได้สักพักน้ำก็ไม่ไหลแต่ปั้มทำงานอยู่ตลอดจนปั้มร้อนผมเลยดึงปลั้กออก
ปล.เวลาใช้น้ำอาบน้ำ ล้างจาน น้ำเติมชักโคก ไม่มีปัญหาอะไรมีแต่ตอนซักผ้าที่ต้องใช้น้ำนานๆต่อเนื่อง
วิธีแก้ของผม
1.เติมล่อน้ำแล้วเปิดใช้ได้ปกติใช้ไปสักพักก็เป็นอีก
2.เอาสปริงตรงจุดล่อน้ำออกใช้ไปสักพักก็เป็นอีก
3.เปลี่ยนฟุตวาล์วคราวนี้ใช้ได้1-2วันก็เป็น(รวมซักผ้าด้วยครับ)
4.ถอนหน้าแปลนออกทั้งขาเข้าปั้มและออกปั้มก็ไม่อะไรอุดตัน
5.เช็คจุดรอยต่างๆทั้งท่อและปั้มก็ไม่มี
6.ปรับ pressure สวิส เพิ่มแรงดันตามเข็มนาฬิกาก็เป็นอีก
7.ภายในถังเก็บน้ำก็ไม่มีเศษอะไรขวางทางฟุตวาล์ว
ถ้ามีอะไรให้เช็คอีกช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่