ถ้าหอพัก อพาร์ทเมนท์ ที่คุณอยู่ มีคนผูกคอตาย จะอยู่ต่อ หรือ ย้ายออก

สรุปคือไม่ย้ายออก  เพราะเกรงใจเจ้าของ
แต่ความกลัวเป็นสิ่งที่ห้ามกันไม่ได้   ช่วงนี้ขอไปนอนที่ทำงานก่อน   ตอนเช้ามาอาบน้ำที่ห้อง   น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 82
ถ้าเป็นเราเราอยู่ต่อค่ะ เพราะเราไม่กลัว ไม่ได้เชื่อเรื่องนี้

แต่ จขกท บอกอยู่ต่อ เพราะเกรงใจเจ้าของ ซึ่งเราว่าเหตุผลแบบนี้ไม่ดีนะคะ

สิ่งสำคัญคือควรจะเอาที่เราสบายใจที่สุดค่ะ

นี่ห้องของเรา บ้านของเรา เราควรจะอยู่ด้วยความรู้สึกที่ผ่อนคลายที่สุดค่ะ
เวลาเราทำงานเหนื่อยๆ หรือต้องการพักผ่อน เราจะได้พักผ่อนได้เต็มที่ทั้งกายและใจ

ความกลัวมันห้ามกันไม่ได้ค่ะ และไม่ได้แก้ได้ง่ายๆ

ลองนึกทบทวนอีกทีนะคะ ถ้าอยู่ต่อ คืออยู่ด้วยเหตุผลที่ว่าสบายใจแล้ว อย่าให้เหตุผลว่าเกรงใจเจ้าของเลยค่ะ
และก็อย่าถามคนอื่น ให้ถามใจตัวเองค่ะ ว่าเราอยู่ได้มั้ย สบายใจมั้ย เพราะเราคือคนที่อยู่ค่ะ คนทั้งกระทู้นี้ไม่ได้มีคนไปอยู่ด้วยกับคุณ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
ถ้ากลัวมากก็ย้ายออกค่ะ

แต่ถ้าตอนอยู่ คุณยังไม่สนใจ ไม่รู้ว่าเขาเป็นใคร
ตอนตาย เขาก็คงไม่สนใจคุณมั้งค่ะ ^^

หลอกคนมันบาปนะคะ จะเป็นกรรมติดตัวไปอีก
แต่ส่วนมาก คนจะมโนหลอกตัวเองมากกว่าค่ะ 555
แสดงความคิดเห็น
Preview