พี่ ๆ ชาวมอไซค์ที่เคารพรักครับ ไฟเหลืองคือชะลอนะครับ ไม่ใช่เร่งให้พ้นไฟแดง

เมื่อเช้านี้ที่แยกรัชดา - นราธิวาส ผมขับมอไซค์มาเลนสองจากซ้าย เห็นไฟเหลืองแต่ไกล ก็เริ่มชะลอรถ และหยุดที่เส้นพอดีกับไฟแดง

ทันใดนั้นมอไซค์คันอื่น ที่ไม่รู้ไปรีบมาจากไหน หรือใครในครอบครัวป่วย ก็แซงผมอย่างรวดเร็ว ทั้งซ้ายและขวา ซึ่งเกือบจะเกิดอุบัติเหตุ

ขอถามหน่อยเถอะครับ ว่าพี่ ๆ รีบไปไหนกัน ฝ่าไฟแดงแบบนี้ตายกันมาเยอะแล้วครับ อย่างเมื่อเช้าผมยังภาวนาให้มีรถอีกฝั่งรีบพุ่งออกมาเมื่อเห็นไฟเขียว และสอยพวกพี่ ๆ ให้หมดฝูงเลยด้วยซ้ำ

ใบขับขี่ท่านได้มาอย่างไรครับ? ในข้อสอบไม่มีเรื่องสัญญาณไฟจราจร หรือว่าไม่จำกันแน่

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่