โค้งสุดท้าย อยากให้ช่วยเปรียบเทียบ Giant Propel SL กับ TCR SL 2016 ครับ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้กำลังจะงอกคันใหม่อยู่ครับ ลังเลระหว่าง Giant Propel SL กับ TCR SL สองตัวนี้ครับ (หลักอานเสากระโดงทั้งคู่)
ไม่ทราบว่ามีท่านใดเคยลองทั้งสองรุ่นนี้บ้างมั้ยครับ?
propel SL สวย แพง และ นน. มากกว่า TCR SL (แต่ไม่รู้หนักกว่าเท่าไหร่ หา spec ไม่เจอ)
แต่ในแง่การขับขี่ ไม่ทราบว่าจะต่างกันขนาดไหนครับ ความนุ่ม ความ stiff
ปกติขี่ ความเร็ว 30-40 แล้วแต่ท่านผู้นำจะลากไปครับ อิอิอิ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่