มีใครเคยทะเลาะกับแฟนเพราะคำว่า "อืม" มั้ยคะ

เพิ่งดู room alone มา นางเอกก็เอาแต่หาเรื่อง ผช หลายๆ เรื่องนะ แต่เรื่องที่เราประสบพบเจอกับตัวเอง
คือ เวลา เราพิม หรือคุณอะไร เยอะแยะ อะ
แต่แฟนเราก็ตอบมา แค่ "อืม" "อือ" แล้วก็ "เอ่อ"
คือเราไม่ชอบเลยอะ เหมือน แบบไม่ใส่ใจ
รำคาญเราเลยนะ เป็นอะไรก็น่าจะพูด หรือ บอกมา มา อือๆ อืมๆ
เราว่าเหมือนว่าไม่สนใจกันเลย ใครรู้สึกแบบเราบ้าง เม่าโศก

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 39
ถ้าใครเล่นเน็ทมาตั้งแต่ยุคแรกๆ
จะรู้สึกว่าคำว่า "อืม" เป็นอะไรที่สุภาพและปกติมาก ใช้กันทั่วไป
ก็ไม่รู้ตั้งแต่เมื่อไรที่คำว่า "อืม" สามารถทำให้คนหงุดหงิดได้

เลยเริ่มเปลี่ยนไปใช้ "อือ" อยู่สักพัก
แล้วคำว่า "อือ" ก็ทำให้คนหงุดหงิดได้อีก

เปลี่ยนมาเป็น "อื้อ อื้อออ อื้ม อื้มมมม" ก็ใช้ได้อยู่สักพัก
จนมีคนรู้สึกหงุดหงิดกับมันอีกแล้ว

ก็เลยเปลี่ยนมาใช้ "อ่า อาฮะ" ... เหมือนเดิมครับ มีคนหงุดหงิดกับมันอีกเช่นเคย

ทุกวันนี้ ผมใช้ "ครับ" อย่างเดียวละ รำคาญดราม่า
รู้สึกพออินเทอร์เน็ทเข้าถึงคนทุกระดับอย่างแพร่หลาย มันก็มีความ"เยอะ" เพิ่มขึ้นตามไปด้วยจริงๆ

ทั้งที่จริงถ้าคุยกันต่อหน้าแล้ว พูด อืม อือ อ่า หน้ายิ้มๆ ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรเลยนะ
พอไปโซเชี่ยลกลายเป็นคำต้องห้ามซะงั้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่