ผลจากการใช้ retin a 0.025 จากแพทย์ผิวหนังรพ.เอกชน

กระทู้คำถาม
คือตัวเองติดสเตียรอยด์นะคะจากคลีนิคเสริมความงามใจกลางกรุง เป็นสิวผด พอทาก็หาย พอหยุดก็เห่อ จนมารู้ตัวอีกทีก็ติดยางอมแงม ชีวิตนี้หยุดทาไม่ได้หยุดไม่ได้ พอหยุดเห่อหนักมาก จนเราตัดสินใจไปหาหมอผิวหนังรพ.เอกชนแห่งหนึ่ง  คุณหมอจ่ายRetin Aให้ ให้ทาก่อนนอน แล้วก็ Benzacให้ทาเฉพาะสิวที่อักเสบ เราทาRetin Aมาได้ซัก2 อาทิตย์คะ หน้าลอกมาก ทาครีมทีนึงนี่แสบหน้ามาก ต้องอดทน แสบมากเหมือนโดนลอกหนังหน้า แต่ก็ทนคะ ตอนนี้สภาพผิวหน้าเยินมาก เวลาโดนแดดจะแสบยิบๆคันๆทั่วหน้าคะ อยากทราบว่าเพื่อนๆมีอาการแบบเรามั้ยคะ ///พอหน้าลอกเราก็โปะครีมคะ ทั้ง Physiogel cream , ว่านหางจระเข้ และก็Ezerraทุกวันหลังจากทาเรตินเอ แต่ก็ยังลอกอยู่ดี เพื่อนๆที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำทีคะ ควรหยุดทาเรตินเอ รึทนต่อไปดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่