รบกวนดูทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยคะ มีตรงไหนควรแก้ไขหรือเพิ่มที่เที่ยวไหมคะ?

เดินทางต่างจังหวัดครั้งแรกเลยค่ะ ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ มีผู้หญิง 2 คน  ใช้รถสาธารณะอย่างเดียวเลยค่ะเพราะ ขี่มอเตอร์ไซต์และขับรถ ไม่เป็นเลย

วันที่5  กลางคืนเดินทาง
วันที่6  ถึงเชียงใหม่
          ขึ้นรถสองแถวที่อาเขตไปเชียงดาว
          พักที่บ้านวิวดอยหลวงเชียงดาว
วันที่7  ช่วงเช้าอยู่เชียงดาว
          ลงจากเชียงดาว
          นั่งรถสองแถวเหลืองเชียงใหม่-จอมทอง ไปจอมทองและต่อสองแถวที่จอมทองไปดอยอินทนนท์
          "ยังหาที่พักไม่ได้"
วันที่8  ช่วงเช้าอยู่ดอยอินทนนท์
          ลงมาเที่ยวในตัวเมืองเชียงใหม่
          แกรนแคนย่อน
          พักที่ B2 นิมมาน
วันที่9  เที่ยวตัวเมืองเชียงใหม่
          พระธาตุดอยสุเทพ ดอยปุย พระตำหนักภูพิงค์
          ไหว้พระวัดในตัวเมือง
          พัก B2 นิมมาน
วันที่10   เดินทางกลับค่ะ

อยากสอบถามว่า
1.ที่เชียงดาวมีที่ไหนน่าเที่ยวแล้วเดินทางสะดวกบ้างคะ?
2.ดอยอินทนนท์ ที่เราอยากไปมากคือ กิ่วแม่ปาน และ สถานีเกษตรดอยอินทนนท์ ควรพักที่ไหนดีคะ? เพื่อให้ใกล้และสามารถเดินทางไป2ที่นี้ได้ และมีที่เที่ยวตรงไหนแนะนำเพิ่มไหมคะ?
3.และในดอยอินทนนท์ถ้าเราจะไปสถานเที่ยวที่ต่างๆ ต้องเหมารถอย่างเดียวหรอคะ? มีรถสาธารณะให้บริการไหมคะ?
4.มีสถานที่ไหนควรแก้ไหมค่ะ หรือควรเพิ่มที่เที่ยวที่ไหนไหมคะ ?

ขอบคุณมากๆค่ะ ^^
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่