ช่วยด้วยค่ะ หัวนมแตก สาหัสมาก

กระทู้คำถาม
เราคลอดน้องได้2อาทิตกว่าค่ะช่วงนั้นให้น้องดูดนมหัวนมแตกค่ะก้อให้ดูดมาเรื่อยๆทนเจ็บเอาจนสุดท้ายไม่ไหวปั๊มเอาค่ะ แบบปั๊มมือ แตกหนักกว่าเดิมอีกค่ะจนเต้าอักเสบ ค่ะ ไปหาหมอให้นอนโรงบาล2คืนช่วงนั้นหอมงดให้นมน้องค่ะเพราะต้องใช้ยาฆ่าเชื้อ. น้องกินนมชงค่ะ น้ำนมต้องบีบทิ้งค่ะ วันที่ออกจากโรงบาลน้ำนมก้อมียุน่ะค่ะแต่ไม่คัดเต้านมเลยค่ะเต้านิ่มมาก แต่บีบน้ำนมไหลค่ะแต่ไม่มาก มาปัญหาที่สอง น้องไม่ดูดเต้าเราค่ะเพราะน้ำนมมากน้อยดูดไม่อิ่ม น้องก็หงุดหงิดค่ะ ร้องไห้จะกินแต่นมชง มีปัญหาตั้งแต่เริ่มแรกเลยค่ะจนถึงตอนนี้ เหนื่อยใจสุดๆร้องไห้หลายรอบมาก นี้เราเป็นแม่ที่แย่มากๆเลยหรอนี้.  เศร้าค่ะ.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่