การเลือกซื้อปืนและขอใบป.3

เรียนถามพี่ๆพันทิพที่พอทราบและให้คำแนะนำได้
1.กำลังจะเดินใบป.3จำเป็นไหมที่จะต้องรู้รุ่นปืนชื่อร้านที่จะซื้อยี่ห้อเพื่อไปตอบนายอำเภอ
พอดีกำนันไล่ให้ไปหาดูปืนมาก่อน แต่ผมก็มีเป้าหมายอยู่แล้วคือ รูเกอร์ .38 ส่วนร้านใหนก็ยังไม่ตัดสินใจครับ
2.ด้วยงบ80000เราสามารถซื้อปืนที่เป็นเเม็กซีนได้หรือไม ถ้าได้ยี้ห้อใหนบ้าง(ปืนเหล็กนะครับโพลิเมอร์ไม่เอา)
3.ผม อยู่ชลบุรีมีความต้องการจะไปซื้อปืนที่วังบูรพาเพื่อหลีกเลี่ยงร้านปืนในตำนาน พี่ๆมีร้านใหนจะแนะนำน้องใหม่ที่กำลังจะมีปืนอย่างผมบ้างแนะนำหน่อยครับ
4.ราคารูเกอร์.38sp 2นิ้วตอนนี้ราคาร้านค้าเท่าใหร่ครับใครพอทราบบ้าง
สุดท้ายกราบขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าที่ให้คำแนะนำครับผม
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่