นอกจากไหว้พระที่วัดแล้ว ยังมีที่ทำบุญแบบอื่นอีกมั้ยคะ ใน กทม แนะนำทีค่ะ

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นเลยต้องบอกก่อนว่า ไม่ใช่ว่าไม่ชอบวัดนะคะ แต่ว่าพอทราบข้อมูลการทำบุญเกี่ยวกับวัดอยู่แล้ว

คือปกติก็ไปวัดทำบุญถวายสังฆทาน ปล่อยนก ปล่อยปลา หรือไม่ก็ส่งของไปบริจาคตามไปรษณีย์ ^^"

แล้วทีนี้อยากลองทำบุญแบบอื่นดูบ้างอ่าค่ะ ^^ เช่น ไปตามสถานสงเคราะห์ต่างๆ หรือจะเป็นแนวๆจิตอาสาก็ได้

คือเห็นคนอื่นเค้าไปกัน แต่ไม่เคยไปสักทีค่ะ ไม่รู้ว่าต้องเริ่มยังไง เคยเข้าไปดูเมนูอาหารที่จะเลี้ยงเด็กๆ ในเว็ปค่อนข้างใช้เงินเลยค่ะ

คือถ้าไปเลี้ยงอาหารกลางวันเด็กๆ นี้ต้องไปกันเยอะๆรึป่าวคะ  พอดีเพื่อนน้อย  และเราก็ไม่ค่อยมีเงิน แต่อยากทำบุญ

มีที่ไหนแนะนำบ้างมั้ยคะ ปล. เจ้าของกระทู้อยู่ กทม อ่าค่ะ  อยู่แถว ๆ สยาม  ไม่มีรถยนต์ส่วนตัว ^^"
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่