30 ภาพ Bangkok Cityscape กับ Mirrorless ตัวเล็ก

กระทู้สนทนา
สวัสดีครับ
กระทู้นี้เป็นกระทู้เเรกในการโพสภาพเยอะๆในพันทิปนะครับ ถ้าผิดพลาดอะไร ขออภัยด้วยนะครับ
ในปี 2558 เป็นปีที่ผมไม่ค่อยได้ออกไปถ่ายรูป จึงย้อนกลับมามองดูรูปเก่าๆ เพื่อสร้างเเรงบันดาลใจ
ให้ตัวเองขยันออกไปถ่ายรูป 555 เเละอยากแบ่งปันสถานที่ถ่ายรูปในกรุงเทพในมุมมองของผม
ซึ่งเป็นสถานที่ทั่วๆไปที่ใครก็สามารถเข้าไปถ่ายได้ครับเพราะเเต่ละสถานที่ เป็นที่ที่ใครก็เข้าไปได้ครับ
เเละกล้องที่ผมใช้ก็ Mirrorless ตัวเล็กๆครับ บางภาพถ่ายมาเเล้ว อยากกลับไปแก้มือก็ยังไม่ได้กลับไป

อุปกรณ์ที่ผมใช้นะครับ
กล้อง : Sony Nex5n
เลนส์ : Kit 18-55 ที่ติดมากับกล้องครับ
โปรเเกรมตกเเต่งภาพ : Photoshop cc (ส่วนใหญ่ถ่ายเป็น Raw File นะครับ)

ขอเปิดด้วยภาพนี้นะครับ
1.วัดพระเเก้ว ถ่ายจากภูเขาทองครับ ถ่ายมาสองรูปเเล้วเอามาซ้อนกันครับ

2 - 3 ตึกย่านสาทรครับ

4. Skywalk BTS ช่องนนทรี

5. โค้งน้ำเจ้าพระยา เเถวๆ BTS ตากสิน

6. X-Cross

7.

8. โรงกลั่น ผมไปถ่ายตรงท่าเรือ ไม่รู้ว่ามันมีศาลาที่ถ่ายได้มุมสวยกว่านี้ มารู้ตอนจะกลับเเล้ว 555

9. สวนลุม

10. พระอาทิตย์ตกที่วัดอรุณ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่