มือถือมี 2 ซิม เวลาใช้เน็ต มันจะใช้ซิมไหน?

กระทู้คำถาม
เห็นในเครื่องตรงส่วนของการตั้งค่า มันกำหนดให้ซิมหลัก(ซึ่งก็คือซิม 1) สามารถใช้ LTE/WCDMA/GSM ส่วนซิม 2 ใช้ได้เฉพาะ GSM เท่านั้น ถ้าผมเลือกว่าจะใช้ซิมไหน เวลาเปิดเน็ตมันน่าจะใช้เน็ตของซิมนั้นตามไปด้วยไม่ใช่เหรอครับ อย่างตอนนี้ผมใช้ซิม 1 เป็น DTAC, ซิม 2 เป็น AIS ผมลองเลือกใช้ซิม 2 แล้วก็เปิดเน็ต เห็นตรงด้านบนหน้าจอมันยังขึ้นว่า "4G" เหมือนตอนที่ผมใช้ซิม 1 อยู่เลยครับ นั่นแสดงว่าไม่ว่าจะเลือกใช้ซิมไหนเวลาใช้เน็ตมันก็จะยังคงใช้เน็ตของซิม 1 อยู่ดีอ่ะสิ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่