ถูกมอไซค์ย้อนศรแถมยังซ้อนสามชนจนเอ็นข้อเท้าฉีก พาไปโรงพยาบาล โดนขู่ว่าไม่ให้เรียกค่าเสียหายอีก จะจัดการกับพวกนี้ยังไง

คือมาเรียนในกรุงเทพค่ะแล้วในมหาวิทยาลัยก็มีถนนเล็กๆสองเลนมีเกาะกลางถนน
บริเวณที่จะข้ามถนนเป็นตึกเรียนก็มีรถยนต์จอดอยู่ข้างทางตลอดเส้นค่ะ
ตอนกำลังจะข้ามก็มองซ้ายขวาแล้ว
พอกำลังข้ามก็มองขวาอย่างเดียวค่ะเพราะมันเป็นเลนซ้าย
ประกอบกับรถที่จอดก็บังวิสัยทัศน์ ไม่คิดว่าจะมีคนย้อนศร
เดินก้าวออกไปโผล่พ้นรถที่จอดอยู่ มอไซค์ย้อนศรซ้อนสามโผล่มาได้ไงไม่รู้ค่ะ
เหยียบเท้าเลยค่ะแล้วชนจนตัวหมุนข้อเท้าพลิกจนเอ็นฉีก
เจ็บมากตอนนั้น เห็นมีคนมุงเยอะมากมีคนโทรเรียกรถโรงพยาบาลมารับ
คนขับเค้าน่าจะเป็นมอไซค์รับจ้างรึเปล่าไม่แน่ใจ มากับผู้หญิงกับผู้ชายอีกคน
เค้าตามมาที่โรงพยาบาล ตอนนั้นโดนเข็นไปรอหน้าห้องฉุกเฉินค่ะ
แต่ได้รอข้างนอกนะคะ บนเตียงเข็นคนไข้ ตอนนั้นญาติยังเดินทางมาไม่ถึงค่ะ
เค้าเดินเข้ามาเลยค่ะ นึกว่าจะมาขอโทษ
เดินมาทำหน้าตาโหดใส่และกระซิบขู่ว่าอย่าคิดจะเรียกร้องค่าเสียหายนะ กูไม่มีตัง
ฉันก็ไม่กล้าค่ะกลัวมากตอนนั้น อยู่คนเดียวด้วย ยังไม่มีหมอมาตรวจ
อาก็ยังไม่มา ก็ไม่ได้พูดอะไร มัวแต่อึ้ง เดินก็ไม่ได้ไง กลัวมันทำอะไร
พออามา มันก็ไปไหว้อาใหญ่เลย พูดจาสุภาพ
บอกว่าผมไม่ค่อยมีเงินนะครับ ต้องเลี้ยงลูกบลาๆๆ
เอิ่ม แล้วหน้าโหดๆของแกเมื่อกี้ไปไหน ตอนนี้แกดูน่าสงสารมาก
อาเลยไม่เอาสักบาท ฉันก็บอกอาว่าทำไมไม่ให้เค้าจ่ายอะ
อาบอก ไม่เป็นไรสงสารเค้า เค้าดูน่าสงสาร (แล้วตรูล่ะ)
พอบอกอาว่าโดนขู่ อาก็ไม่สนใจ ใช่สิ ไม่ได้เห็นหน้ามันตอนนั้นนิ่
ตอนนั้นใส่เฝือกอยู่เป็นเดือนมาเรียนลำบากมาก ตึกเรียนก็ไม่มีลิฟท์

อยากหาวิธีที่กำจัดพวกที่ขับย้อนศร มีวิธีจัดการมั้ยคะ
มาตรการอะไรไม่เห็นมี คงต้องทำเอง
แล้วจริงๆเราเรียกร้องอะไรได้มั้ยคะ ถ้าเราไม่ได้มีหลักฐานพยานอะไรเลย
คือไทยมุงอยู่อยู่แค่ตรงนั้นไม่ได้ตามมาโรงพยาบาลด้วย
ขับรถชนคนบาดเจ็บแต่ไม่ถึงตายมันเป็นคดีแพ่งหรือคดีอาญาคะ
คือไม่มีความรู้ด้านกฎหมายเท่าไหร่ถามไว้เป็นความรู้ค่ะ
เพราะคนขับมอไซค์คนนั้นก็ไม่ได้อยู่แล้ว คงทำอะไรไม่ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่