หิ้ว นมค. ไปเปลี่ยนที่ศูนย์ฮอนด้า ศูนย์บอกเครื่องจะหมดประกัน ทำยังไงดีครับ

คือว่าเดิมใช้ 5w-40 กระป๋องแดงของศูนย์ 1800 บาท

เลยอยากเปลี่ยนไปใช้ 0w-40 shell hellix ultra 2300 บาท

แต่ทางศูนย์ยื่นคำขู่มาว่า เครื่องจะหมดประกัน ผมควรทำอย่างไรดีครับ

ทั้งๆที่ นมค. ที่หิ้วไปเองคุณภาพสูงกว่าของศูนย์ซะอีก

ทางฮอนด้ามีคำตอบให้ผมมั้ยครับ

ปล.รอบที่แล้วสั่งกระป๋องแดง 1800 บาท ช่างดันเอากระป๋องเขียว 1200 บาทมาใส่ให้ ทั้งๆที่ในบิลมันก็เป็นกระป๋องแดง พอดีพ่อผมไปเห็นกับตาเลยทักท้วง

แบบนี่เข้าข่ายเจตนาทุจริตหรือเปล่าครับ

ถ้าทำแบบนี้วันละซักสี่ห้ารายนี่ผมว่ารายได้ดีกว่ามนุษย์เงินเดือนแบบผมอีกนะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่