ประกันภัยรถยนต์ ชั้น1 แต่ต้องจ่าย 50 % งงงงงงง

กระทู้คำถาม
รบกวนทุกท่านที่พอจะมีประสพการ การเคมประกันรถยนต์แนะนำผมหน่อย
ผมได้ทำประกัน ชั้น1 รถผมเกิดอุบัตเหตุ หักหลบหมารถหมุนชนฟุตบาต ยางระเบิด ล้อรถด้านขวาหักทั้งหน้าหลัง
ศุนย์บอกว่า  ประกัน ให้จ่าย  1.ค่ายาง 50% 2. ค่าดุมล้อ50%
   ผมยอมจ่ายค่ายางไปแต่ค่าดุมผมบอกผมไม่ยอมจ่าย  ผมถามว่าทำไมต้องจ่าย เขาบอกมันเป็นส่วนที่เทรื่อมสภาพต้องจ่าย50%
รถผมวิ่งไม่ถึง 100000 โล  รถ 2 ปีเอง ผมต้องทำไงคับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่