ขอคำแนะนำการใส่แม็ค ให้ honda jazz (gk) ขอบ15 กับ ขอบ17 หน่อยครับ

เดือนหน้าผมจะออกรถ jazz (GK) พอดีกะว่าวิ่งออกจากศูนย์จะไปหาร้านเปลี่ยนเลย
ผมกะว่าจะไม่โหลดลง เพราะพื้นทางขึ้นบ้านสูงกลัวว่าจะคูดใต้ท้อง
อยากเปลี่ยนแต่ อยากได้ความสูงเท่าเดิม ควรใส่แม็ค ขอบ15 หรือ 17 ดีครับ แล้วควรใส่ยางอะไร

พอดีมีเพื่อนผมแนะนำให้ใส่ ขอบ17 205/45R17  ยางนิตโตะ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับบบ
ปล.ผมเล็ง แม็ค TE37 กับ RE30 ไว้ รถผม V+ สีเทา
ปล.นั่งกันประมาณ3-4 คน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่