หมาตัวผู้ติดสัตว์ครับ แต่ปัญหาคือไม่มีตัวเมียให้มัน...ด้วย ควรจะทำยังไงดีครับ?

คือผมอยู่คอนโดครับ ชั้นหก เลี้ยงน้องหมาอยู่สามตัว ตัวนึงเป็นแม่หมาครับ อีกสองตัวคือลูกของมัน ตัวนึงตัวผู้(ที่กำลังติดสัตว์) อีกตัวนึงก็ตัวเมียครับ คือแถวนี้ไม่มีน้องหมาสาวๆให้มันทำ....เลยครับ มันเลยพยายามจะข่มขืนตัวแม่กับน้องสาวมัน ผมควรจะทำไงดีครับ ไม่อยากให้มันผสมกันเอง กลัวลูกออกมาจะพิการ ตัวแม่ก็แก่แล้ว 13-14 ปีแล้ว

ผมเหนื่อยมากครับ เพราะน้ำมันแตกเลอะเต็มห้องไปหมด T^T ต้องตามเช็ดวันนึงหลายรอบมาก ใครพอจะมีวิธีทำให้มันหายติดสัตว์บ้างครับ ช่วยแนะนำด้วย T^T
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ไม่มีครับ ปวดหัวกับลูกชายที่บ้านอยู่เหมือนกันจะพรากผู้เยาว์ลูกเดียว อมยิ้ม20

ความจริงตัวผู้ไม่ได้มีการติดสัดนะครับ เพียงแต่เป็นสนองตอบต่อการติดสัดของตัวเมียเท่านั้น ทางที่ดีที่สุดคือแยกให้อยู่กันคนละที่ชั่วคราว เพราะพอตัวผู้ได้กลิ่นของตัวเมียแล้วเหมือนจะควบคุมตัวเองไม่ได้(หื่นจัด) แต่ถ้าไม่สะดวกในการแยกเลี้ยงก็ต้องหากางเกงหรือแพมเพิสสวมให้ตัวเมียไว้ครับ(ผมก็ใช้วิธีนี้อยู่) คำเตือนคืออย่าให้พลาดเพราะไวมากและจะมีช่วงหนึ่งที่ตัวเมียให้ความร่วมมือด้วย(อาจช่วยกันถอดแพมเพิส)

แต่สำหรับสุนัขที่ไม่คิดว่าจะให้มีลูกแล้ว ควรพาไปทำหมันนะครับ เพื่อสุขภาพของตัวน้องหมาเองด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่