จีบคนที่อกหักมาจะมีโอกาสสำเร็จมั้ย

หวัดดีครับ ผมมีเรื่องจะมาขอความคิดเห็น
คือผมคุยกับ ผญ คนนึงได้ประมาณเดือนนึงแล้ว เธอโสดครับ แต่เธอดันมีคนที่ชอบแล้วล่ะสิ แต่เธอก็คุยกับผมอยู่นะ ผมก็ไปรับไปส่งเธอไปเรียนอยู่บางครั้ง แต่เวลาคุยทางแชทเธอจะตอบช้าซะส่วนใหญ่ เธอมาถามผมว่าคิดไงกับ ผญ ที่เข้าไปคุยกับ ผช ก่อน ซึ่งนั่นก็ทำให้ผมฟันธงเลยว่าเธอมีคนที่ชอบแล้วแน่ๆ แต่ไอคนที่เธอชอบเนี่ย เขาไม่น่าจะชอบเธอหรือไม่ก็คิดกับเธอแค่เพื่อน อันนี้ผมก็ไม่รู้ตื้นลึกหนาบางเท่าไร แต่มาวันนึงเธอน่าจะเฟลหรือถึงขั้นอกหักจากคนนั้นครับ แต่สเตัสของเธอในเฟสก็เพ้อๆประมาณนี้บ่อยอยู่ก่อนที่ผมจะรู้จักเธออีก แล้วผมควรจะปฏิบัติอย่างไรต่อครับ ผมว่าเธอเป็นคนที่ดีที่สุดคนนึงที่ผมเคยรู้จักมาเลยแหละ ไม่อยากจะพลาดคนที่ดีแบบนี้อะครับ ที่ผ่านมามันไม่ใช่เลย ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่