ผนังบ้านเริ่ดๆ ทำเองไม่ง้อช่าง

สวัสดีค่ะยิ้ม พอดีช่วงนี้วันหยุดเยอะจัด หลังจากที่รวบรวมไอเดียการตกแต่งบ้านจากหลายๆที่ พอดีอยากได้วอลเปเปอร์มาติดผนังบ้าน  เเต่หลังจากที่ไปดู homepro ,index.....  ฝันก็สลาย  เพราะเเพงเหลือเกินเศร้า  (พอดีบ้าน จขกท กว้างไปหน่อย เกรงว่างบจะบานปลาย ) ก็เลยตัดสินใจจะทาสีผนังบ้านเอาเองซะเลย ไหนๆก็บ้านเราอยากทำอะไรก็ทำไป อิอิ ถ้ามันจะเละเทะก็ปล่อยตามเวรตามกรรมค่ะ ยังไงก็ขอขอบคุณ เจ้าของกระทู้นี้ด้วยนะค่ะ  http://topicstock.pantip.com/home/topicstock/2012/11/R12885477/R12885477.html  อุปกรณ์พร้อม อันนี้เป็นรูปก่อนจะละเลงสีนะคะมาเพิ่มลวดลายที่เราคิดไว้ประหลาดใจอันนี้เริ่มติดลวดลายด้วยเทปผ้าค่ะ เราจะเริ่มละเลงสีเเว้วนะ เทสสีนิดนึงดูว่าจะต้องทาซ้ำกี่รอบเเต่เราทาซ้ำเเค่สองรอบ 555ลุ้นน่าดู ไม่คิดว่าจะออกมาได้สวยเหมือนกันนะเนี่ย เอาอีกสักผนังละกันอันนี้จะเป็นลายอิฐที่เขากำลังนิยมกันเราก็เลยอยากจะลองมั่ง ย้ายทีวีออกก่อนนะคะ ติดลายเข้าไปเพื่อให้เป็นอิฐ     ลงสีเเว้วนะเราขอเลือกเป็นสีเทา   สีสวยงามตาพร้อมที่จะลอกเทปกาวออกแว้วนะ เรียบร้อยอิฐเท่ากันบ้างไม่เท่ากันบ้าง555  อยากจะบอกว่าเหนื่อยกับการทำลวดลายมาก  ยังไม่จบนะมีต่ออีกเยอะหลังจากที่ว่างจัดพักนี้ โต๊ะคอมเก่ามากมายเอามาทาสีใหม่ค่ะ สีเเจ่มมากเลยใช่ปะ   ไม่คิดว่าผู้หญิงห้าวๆเเบบชั้นจะทำมันได้555 มาต่อกันด้วยที่ห้องครัวเพิ่มสีสันให้มันสุดๆไปเลย ยิ้ม ทาสีไปด้วยผสมสีไปด้วย หลิ่วตา  เป็นไงล่ะ ยิ่งกว่าโรงเรียนอนุบาลซะอีกสีของเราใหม่  สีเเจ่มมากถ้าพ่อมาเห็นพ่อจะคิดว่าเป็นห้องครัวปะเนี่ยยยย     จุ๊บหนึ่งทีผนังข้าน้อย.
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่