ขอคำแนะนำเรื่องวิธีกำจัดกลิ่นสุนัขในบ้านหน่อยครับ กำลังจะเลี้ยงลูกสุนัข

กระทู้คำถาม
ขอคำแนะนำหน่อยครับ
อยากจะหาลูกสุนัขมาเลี้ยงสักตัว
ซึ่งหลังจากศึกษาข้อมุลมาในระดับหนึ่ง พันธุ์ที่เล็งไว้ก็คือ คอร์กี้
ซึ่งตั้งใจว่าจะเลี้ยงไว้ในบ้านชั้นล่าง (ถ้าเลี้ยงในรั้วนอกบ้านกลัวสุนัขไปรบกวนเพื่อนบ้าน)
แต่แฟนบ่นว่า กลัวบ้านเหม็นกลิ่นฉี่ กลิ่น อึสุนัข ไม่ก็กลิ่นสาบสุนัข เลยไม่สนับสนุนให้เลี้ยง
ได้ลองสอบถามเพื่อนๆที่เลี้ยงหมาไว้ในบ้าน มักจะบอกกันว่า คนเลี้ยงจะไม่ได้กลิ่น แต่คนอื่นๆที่มาบ้านจะได้กลิ่นสุนัข
อยากทราบว่า เรามีวิธีดูแลยังไงครับ ไม่ให้บ้านมีกลิ่นพวกนี้
ถ้าเราฝึกให้มัน อึ ฉี่ ในที่ ที่เราเตรียมไว้ในห้องน้ำ บ้านเราจะยังมีกลิ่นอยู่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่