มือใหม่หัดถ่าย.. อยากได้เลนส์ดีๆสักตัว สำหรับ ลูกสาวตัวน้อย panasonic gf7

สวัสดีค่ะ ^^ เราเป็นมือใหม่หัดถ่าย
ด้วยความที่อยากมีรูปสวยๆเป็นของตัวเองบ้าง
แต่ไม่อยากแบกกล้อง DSLR ตัวใหญ่ๆ
เพราะพี่สาวๆที่เรารู้จักทุกคนซื้อมาแล้วก็นอนเฉยๆ
ด้วยเหตุผลที่ว่า มือถือสะดวกกว่า ถ่ายเลย แต่งเลย โพสเลย
จึงตัดสินใจ... ถอยลูกสาวตัวน้อยๆ Panasonic GF7
เราก็ถ่ายไปเรื่อยๆ ตามปะสาคนที่ไม่มีพื้นฐานอะไรเลย
อาศัยว่า ชอบแบบนี้ เลยถ่ายแบบนี้
ตอนนี้เราอยากได้เลนส์ดีๆสักอัน
.... เลยอยากถามว่า มีเลนส์ดีๆแนะนำสักอันมั้ยค่ะ
เราชอบถ่ายแบบ หน้าชัดหลังเบลอ ถ่ายคน ถ่ายสิ่งของ
ถ่ายวิวแบบมุมไม่กว้างมาก อะไรประมาณนี้ค่ะ

และนี้เป็นตัวอย่างรูปที่เราถ่ายนะค่ะ
อาจจะไม่ชัด เราใช้มือถือโพส
แล้วไฟล์มันใหญ่ เลยแคปเจอร์จากหน้าจอมือถือเอา

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่