มือถือตกน้ำ เอาไปแช่แอลกอฮอร์ ช่วยชีวิตมือถือได้จริงๆเหรอคะ

กระทู้คำถาม
พอดีไปอ่านเจอข้อมูลจากเวปนึงคะ
เขาบอกว่า ถ้าเกิดกรณีฉุกเฉินมือถือเราหล่นน้ำ
ถ้าเราเอามือถือที่หล่นน้ำไปแช่ในแอลกอฮอล์บริสุทธิ์
จะช่วยให้มือถือกลับมามีชีวิตตามปกติได้จริงหรือไม่คะ
เพราะแอลกอฮอล์จะทำให้น้ำระเหยออกจากเครื่องได้ง่ายขึ้น
ข้อมูลนี้จริงไหมคะ

ถ้าจริงก็จะได้สั่งซื้อแอลกอฮอล์บริสุทธิ์มาเก็บเอาไว้สัก 3 ลิตรค่ะ
เพราะช่วงนี้ภาคใต้ฝนตกหนักมาก
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 19
you need this
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น