รัก? หรือ กลัว? ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะคะ_/\_

สวัสดีค่ะ อยากจะมาขอคำแนะนำ ปรึกษา เกี่ยวกับความรัก(?) ตามชื่อกระทู้เลยค่ะ   คือเราคบกับแฟนมาจะปีแล้ว 'แฟนเราขี้หึงมาก ไม่เคยยอมอะไรใคร' คบกันแรกๆก็ดีค่ะ หลังๆเราจะทะเลาะกันบ่อยมาก จำได้ว่าเรื่องแรกที่เราทะเลาะกันคือเรื่องที่เราทำไรไม่เคยบอกเค้าเลย(จริงๆก็บอกนะ แต่ไม่รู้ทำไมเค้าถึงหาเรื่องเราแบบนั้น) ทะเลาะเพราะเรื่องนี้ประมาณ3-4ครั้ง จนทุกวันนี้เวลาเราทำอะไรก็ต้องบอกเค้าทุกอย่างค่ะ แล้วก็เรื่องอื่นๆ เช่นเรื่องเพื่อนของเรา คือเราเป็นคนที่ไม่ค่อยคบกับเพื่อนผู้หญิง ส่วนมากก็จะมีพวกเพื่อนผู้ชายเยอะ แต่ก็ไม่ได้อะไรกับพวกมันมากค่ะ ตั้งแต่เรามีแฟน เราก็เริ่มตีตัวออกห่างกับเพื่อน แต่แฟนก็บอกว่าเรายังติดเพื่อนอยู่ แล้ววันนึงเราเล่นเกมกับเพื่อนตอนแฟนเราไปสอบ เราก็บอกแฟนเราไปแล้วว่าไม่ได้คุยกันในเกม แค่เล่นด้วยกัน ตอนแรกแฟนก็ไม่ได้ส่าอะไร พอหลังๆเค้าก็โกรธเรา แล้วก็หาเรื่องทะเลาะกับเรา ยอมรับค่ะ ว่าเกิดมายังไม่เคยยอมใครมากเท่าคนนี้เลย เคยโดนบอกเลิกประมาณ3-4ครั้ง แล้วเราก็ไปง้อเค้ากลับมา ตอนง้อนี่เรายอมทุกอย่างค่ะ ยอมให้เค้าด่า เพราะเรารู้สึกว่าที่เค้าบอกเลิกเราคงเป็นเพราะเราทำผิดมากๆ เพราะเค้าโกรธเรา เรายื้อมาทุกครั้งค่ะ จนตอนนี้เวลาเราเป็นอะไรเราก็ไม่กล้าบอกกเค้า เช่น เราเป็นไมเกรน เราปวดหัวทุกครั้งเวลามีเรื่องแบบนี้ คนที่เป็นจะเข้าใจค่ะว่ามันทรมานมากกกก (บ่นมามาก อ่านอีกทีนี่พิมไรไม่รู้เรื่องเลย555)

เจ็บค่ะ ที่ต้องไปง้อเค้า ไปยื้อ ทุกครั้งที่เราโกรธ หรืองอนเค้า เค้าไม่เคยง้อค่ะ มีแต่จะโกรธเราว่าเรางี่เง่า เค้าจะบอกเราว่าเค้าไม่ชอบ เช่น เราโกรธเค้าที่อยู่ๆเค้าก็หายไปโดยไม่บอกอะไรเลย ทั้งๆที่เค้าเป็นคนบอกเราว่าทำไรต้องบอกตลอด เราก็เลยโกรธเค้าค่ะ ตอนนั้น เราทักไลน์ไปว่าทำไรอยู่ เค้าตอบช้ามาก ประมาณ1ชม.เค้าก็ตอบมาว่า เล่นเกม ตอนนั้นเราโกรธ ก็เลยตอบไปว่า อืม แล้วเค้าก็หาเรื่องเราค่ะ ว่า อะไร แค่นี้เล่นไม่ได้? ทำไมต้องบอกตลอด? แล้วเราก็เป็นฝ่ายผิดไปในที่สุดค่ะ เราต้องขอโทษ แล้วก็ง้อเค้า อาจจะโดนว่าว่าทำไมเราต้องยอมตลอด ทำไมต้องง้อในเรื่องที่ไม่สมควรจะง้อทั้งๆที่เราไม่ได้ผิด ยอมรับค่ะ เราเป็นคนใจอ่อน ที่กลัวที่สุดก็คือ "กลัวเลิกกับเค้า" ถึงต้องตื้อจนคบกันถึงทุกวันนี้ ก็ไม่รู้ว่าทำไม  เราไม่รู้ว่าตอนนี้เรารักเค้า หรือกลัวกันแน่ กลัวเค้าจะโกรธ กลัวเค้าจะทิ้งเราไป กันแน่ ทุกอย่างมันสลับกันค่ะ คู่รักทั่วไปผู้หญิงจะเป็นฝ่ายงี่เง่า ผู้ชายจะเป็นฝ่ายง้อ แต่ของเราไม่ค่ะ สลับกันหมดเลย เราต้องพูดต้องคุยกับเค้ายังไงดีคะ หรือปล่อยไว้แบบนี้... ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน แล้วอ่านจนจบนะคะ มีอีกเยอะค่ะ  แต่เรื่องนี้เราไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ถ้าสงสัยอะไรถามได้เลยนะคะ อันไหนตอบได้ก็จะตอบค่ะ^^  _/\_
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่