ราวม่านในห้างมันแพง ทำเองดีไหม แล้วจะใช้วัสดุอะไรทำดีครับ

ราวม่านในห้างมันแพง ทำเองดีไหม แล้วจะใช้วัสดุอะไรทำดีครับ

ถ้าเป็นท่อ pvc หน้าต่างกว้างขนาด 180cm มันจะแอ่นลงไหม

หรือไปหาร้านอลูมิเนียมตัดเอา

หรือใครมีไอเดียดีๆอะไรมาแนะนำกันหน่อย
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 17
ต้องดูว่าจขกท.ต้องการใช้ผ้าม่านแบบไหน ของบ้านเราติดแบบรางม่าน ใช้มือปัดเอา
แต่ที่ทำงานเราติดแบบรางม่านมอเตอร์ สะดวกมากกกก รับน้ำหนักผ้าม่านได้ดีเลย ไม่ต้องกลัวหัก
แฟนเราเคยลองทำเอง แต่ไม่เวิร์คเลย สุดท้ายก็ไปซื้อที่ร้านค่ะ
เหมือนจะทำง่ายแต่ไม่ง่ายเลย เราว่าลงทุนซื้อแบบดีๆไปเลยดีกว่า จะได้ไม่ต้องเสี่ยงพัง
นี่ก็เล็งๆร้านไว้แล้ว จะเปลี่ยนที่บ้านเหมือนกัน แต่เราคงไม่ทำเองแน่นอน
เราดูของร้านwanniyomไว้ กะจะเปลี่ยนทั้งรางม่านกับผ้าม่านทีเดียวเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่