รบกวนผู้รู้เรื่องโคลงกาพย์กลอนหน่อยค่ะ

พรุ่งนี้จะสอบแต่งคำประพันธ์ ประกอบด้วยกลอนสุภาพ๓บท กาพย์ยานี๑๑ กาพย์ฉบัง๑๖ กาพย์สุรางคนางค์๒๘  ๒ บท และโคลงสี่สุภาพ๑บท
*****ต้องการผัง(จุดวงกลมไข่ปลา) ของกลอน กาพย์ และโคลง แบบที่ร้อยสัมผัสกันระหว่างบท และระหว่างกลอนให้เป็นบทประพันธ์เดียวกัน พอจะเข้าใจคำถามไหมคะ  ปล. ตอนที่เรียนเคยแต่งแต่เฉพาะกลอน กาพย์ โคลงเดี่ยวๆ ไม่เคยร้อยสัมผัสระหว่างกลอนตอนจะสอบเลยไม่ทราบวิธีจริงๆค่ะ รบกวนช่วยด้วยนะคะ
ไม่ทราบว่าต้องแทร็กห้องไหน แทร็กผิดขออภัยด้วยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ค้นกูเกิ้ลจ๊ะ  ใช้คำ  กวีวัจนะ ฉันทลักษณ์ แผนผัง

อ้อ... จะสอบพรุ่งนี้ เพิ่งค้นฉันทลักษณ์คืนนี้... ????

พร้อมสอบจริงๆ ละหรือ... สอบระดับนี้ มหาวิทยาลัยไหนอ่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่