อย่าเยอะ

"อย่าเยอะ"
คือเรื่องมันเกิดขึ้นจากที่ผมกำลังคุยโทรศัพท์กับแฟน แฟนอยู่หอกับเพื่อนก็คุยกับเพื่อนๆที่อยู่หอไปด้วย และก็เหมือนทำเสียงระริกระรี้ เสียงแบบเหมือนกรี๊ดกร๊าด ผมก็ไม่รู้เรื่องอะไร ไม่ได้สนใจฟังพวกเขาสนทนากัน ผมเลยบอกแฟนผมไปว่า "อย่าเยอะ" เท่านี้ครับ ใช่แค่นี้จริงๆ แฟนโกรธเป็นฟืนเป็นไฟ ด่าเค้าทำไม ทำไมต้องด่าด้วย ทีนี้ก็ร่ายยาว มาหลายเรื่องเลยครับอะไรที่เคยทะเลาะกัน เขาจัดมาเพียบเลยครับทุกเรื่องราวใหญ่โตมากมาย ผมนี่งง เลยครับ ตามไม่ทันจริงๆ ในหัวผมที่พูดคำว่าอย่าเยอะออกไป คิดเพียงแต่ว่าก็แค่แกล้งพูดแซวเล่นอารมณ์ผู้ชายเฉยๆ ว่าอย่าเยอะๆ แค่นี้จริงๆ ไม่รู้ว่ามันจะทำให้เขาคิดมากขนาดนี้จนกลายเป็นเรื่องเป็นราวทะเลาะกันมาหลายวันได้ขนาดนี้
ปล. ผู้หญิงครับ ความหมายมันแรงมากหรอครับ "อย่าเยอะ" ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่