งานประกาศรางวัล APAN Star Awards 2015 ครั้งที่ 4


           มาอีกแล้วสำหรับงานประกาศรางวัลสายละครของเกาหลี เป็นรางวัลที่เพิ่งแจกได้ไม่นาน แต่ได้การตอบรับที่ดีดูจากลิสรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลก็ได้ เป็นงานประกาศรางวัลอุ่นเครื่องที่จะจัดก่อนงานประกาศผลรางวัลของช่องต่างๆปลายปี

           สำหรับงานนี้รวมผลงานของละครเกือบทุกช่องไว้ด้วยกันไม่ว่าจะเป็นช่องใหญ่หรือช่องเล็ก โดยคัดเลือกจากละครที่ออนแอร์ในช่วงวันที่ 1 ตุลาคม 2014 ถึง วันที่ 31 กันยายน 2015 นะครับ ซึ่งงานปีนี้จัดขี้นที่เมืองวอนจู จังหวัดคังวอนในวันที่ 28 พฤศจิกายน (วันพรุ่งนี้)  โดยมี พัคจียอนวงทีอาร่าและอีฮุนเป็นผู้ดำเนินรายการหลัก จะมีการถ่ายทอดสดผ่านทางช่อง  MBC Every1 และผ่านทาง V app ถ้าใครสนใจอยากร่วมลุ้นนักแสดงที่ชอบกันสดๆก็ลองติดตามดูแล้วกันนะครับ ส่วนผมจะอัพผลรางวัลที่ได้หลังจากจบการประกาศผล สำหรับการถ่ายทอดทาง V นั้นสามารถดูได้ทั้งจากแอพและจากเบราเซอร์นะครับ โดยจะสตรีมสดในเวลา 1 ทุ่มที่เกาหลี หรือประมาณ 5 โมงเย็นตามเวลาประเทศไทย

สำหรับลิ้งค์ดูสดก็ตามนี้ครับ >>> http://www.vlive.tv/video/3551/2015-APAN-Star-Awards

รายชื่อนักแสดงที่เข้าชิงในสาขาต่างๆ มีดังนี้

Grand Prize (Daesang) : .............................................................


Top Excellence Award, Actor in a Miniseries


รายชื่อนักแสดงที่ได้เข้าชิง
- Ji Sung (Kill Me,Heal Me)
- Joo Won (Cantabile Tomorrow, Yong pal)
- Kim Rae Won  (Punch)
- Kim Soo Hyun (The Producers)
- Lee Sung Min (Misaeng)

Top Excellence Award, Actress in a Miniseries


รายชื่อนักแสดงที่ได้เข้าชิง
- Gong Hyo Jin (The Producers)
- Kim Hee Sun (Angry Mom)
- Kim Tae Hee (Yong pal)
- Park Shin Hye (Pinocchio)
- Soo Ae (Mask)

Top Excellence Award, Actor in a Serial Drama


รายชื่อนักแสดงที่ได้เข้าชิง
- Cha Seung Won (Splendid Politics)
- Jang Hyuk (Shine or Go Crazy, The Merchant : Gaekju 2015)
- Ji Jin Hee (I Have a Lover)
- Kim Sang Joong (The Jingbirok : A Memoir of Imjin War)
- Yoo Jun Sang (Heard It Through the Grapevine)

Top Excellence Award, Actress in a Serial Drama


รายชื่อนักแสดงที่ได้เข้าชิง
- Chae Shi Ra (Unkind Ladies)
- Han Ji Hye (Legendary Witches)
- Kim Hyun Joo (I Have a Lover)
- Kim Jung Eun (Make a Woman Cry)
- Yoo Ho Jeong (Heard It Through the Grapevine)

Excellence Award, Actor in a Miniseries


รายชื่อนักแสดงที่ได้เข้าชิง
- Ji Chang Wook (Healer)
- Jo Jung Suk (Oh My Ghostess)
- Lee Sang Yoon (Liar Game, Twenty Again)
- Park Seo Joon (Kill Me,Heal Me, She Was Pretty)
- Im Si Wan (Misaeng)

Excellence Award, Actress in a Miniseries


รายชื่อนักแสดงที่ได้เข้าชิง
- IU (The Producers)
- Kang So Ra (Misaeng, Warm and Cozy)
- Kim Sa Rang (Beloved Eun Dong)
- Park Bo Young (Oh My Ghostess)
- Shin Se Kyung (The Girl Who Sees Smells)

Excellence Award, Actor in a Serial Drama


รายชื่อนักแสดงที่ได้เข้าชิง
- Ha Seok Jin (Legendary Witches)
- Jae Hee (Save the Family)
- Lee Joon (Heard It Through the Grapevine)
- Lee Sang Woo (All About My Mom)
- Song Chang Eui (Make a Woman Cry)

Excellence Award, Actress in a Serial Drama


รายชื่อนักแสดงที่ได้เข้าชิง
- Eugene (All About My Mom)
- Go Ah Sung (Heard It Through the Grapevine)
- Han Chae Ah (The Merchant : Gaekju 2015)
- Kim Min Jung (The Merchant : Gaekju 2015)
- Kim Sung Ryung (Queen's Flower)

Best Supporting Actor


รายชื่อนักแสดงที่ได้เข้าชิง
- Jang Hyun Sung (Punch, Heard It Through the Grapevine)
- Kim Dae Myung (Misaeng)
- Kim Tae Woo (The Jingbirok : A Memoir of Imjin War)
- Lee Geung Young (Misaeng)
- Park Hyuk Kwon (Punch)

Best Supporting Actress


รายชื่อนักแสดงที่ได้เข้าชิง
- Chae Jung An (Yong pal)
- Do Ji Won (Healer, Unkind Ladies)
- Gil Hae Yeon (Heard It Through the Grapevine, Assembly)
- Hwang Seok Jeong (She Was Pretty)
- Lee Ha Nui (Shine or Go Crazy)

Best New Actor


รายชื่อนักแสดงที่ได้เข้าชิง
- Byun Yo Han (Misaeng)
- Kang Ha Neul (Misaeng)
- Nam Joo Hyuk (Who Are You : School 2015)
- Park Bo Gum (Cantabile Tomorrow, Hello Monster)
- Yook Sungjae (Who Are You : School 2015)

Best New Actress


รายชื่อนักแสดงที่ได้เข้าชิง
- Baek Ji Yeon (Heard It Through the Grapevine)
- Chae Soo Bin (House of Bluebird, Cheer Up)
- Kim Seolhyun (Orange Marmalade)
- Lee Sung Kyung (Queen's Flower)
- Lim Ji Yeon (High Society)
# ส่วนตัวแล้วผมเชียร์รางวัลนักแสดงหญิงหน้าใหม่เป็นพิเศษ เพราะนักแสดงที่ชอบมีถึงสามคนที่เข้าชิง ทั้งซูบิน ซองคยอง และจียอน >_<"

และยังมีรางวัลอื่นๆอีกนะครับ แต่ไม่มีประกาศรายชื่อมาผมเลยไม่ได้ยกมา เมื่องานเสร็จผมจะอัพข้อมูลทุกรางวัลที่แจกในงานไว้ให้ทราบอีกที ใครสนใจแจมรายงานสดในกระทู้ก็ตามสบายนะครับ ส่วนผมนั้นอาจจะไม่ทันช่วงที่ประกาศรางวัล

ปล.ขอแท๊กเคป๊อปด้วยนะครับ เพราะไอดอลหลายคนมีชื่อเข้าชิงรางวัลนี้อยู่

รายชื่อนักแสดงที่ได้รับรางวัลต่างๆ  APAN Star Awards 2015 ครั้งที่ 4


Grand Prize

Award Winner : Kim Soo Hyun ( The Producers)

Best Actor (mini series)

Award Winner : Lee Sung Min (Misaeng)

Best Actress (mini series)

Award Winner : Kim Hee Seon (Angry Mom)

Best Actor (serial drama)

Award Winner : Kim Sang Joong (The Jingbirok : A Memoir of Imjin War )

Best Actress (serial drama)

Award Winner : Kim Hyun Joo (I Have a Lover)

Excellent Actor (mini series)

Award Winner : Im Siwan (Misaeng)

Excellent Actress (mini series)

Award Winner : Park Bo Young (Oh My Ghost)

Excellent Actor (serial drama)

Award Winner : Lee Joon (Heard It Through the Grapevine)

Excellent Actress (serial drama)

Award Winner : Kim Min Jung (The Merchant: Gaekju 2015)

Best Supporting Actor

Award Winner : Lee Kyoung Young (Misaeng) & (Hide Identity)

Best Supporting Actress

Award Winner : Kil Hae Yeon (Heard It Through the Grapevine) & (Assembly)

Best New Actor

Award Winner : Nam Joo Hyuk (Who Are You : School 2015) & Byun Yo Han (Misaeng) & (Ex-Girlfriend Club)

Best New Actress

Award Winner : Chae Soo Bin (House of Bluebird) & (Cheer Up!) & Lim Ji Yeon (High Society)

Best Director

Award Winner : Jo Soo Won (Pinocchio) & (The Time We Were Not In Love)

Best Screenplay

Award Winner : Park Kyung Soo (Punch)

Best Child Actor

Award Winner : Nam Da Reum (Six Flying Dragons)

Best Child Actress

Award Winner : Kal So Won (My Daughter, Geum Sa Wol)

Popularity Award

Award Winner : Son Ho Jun (Mrs. Cop), Yu In Young (Mask) & (Oh My Venus)  

Achievement Award

Award Winner : Director Lee Yeon Heon (Principal Investigator)

Webdrama Award

Award Winner : Xiumin (Falling For Challenges)

Hallyu Star Award

Award Winner : Lee Dong Geon,Hong Soo Ah

Best Original Soundtrack

Award Winner : Roy Kim ("Pinocchio" OST - Pinocchio)

Best Dressed

Award Winner : Oh Min Seok (Kill Me, Heal Me),Choi Yeo Jin (The Lover)

Best Manager

Award Winner : Sim Jeon Woon (SIM Entertainment)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่