PC ยี่ห้อไหนดี งบไม่จำกัด เขียนแบบ+กราฟฟิค

ขอเป็นแบบสำเร็จนะคะ ไม่อยากซื้อคอมประกอบเพราะไม่มีความรู้เลย ใช้งานอย่างเดียว กลัวเวลาเครื่องมีปัญหาแล้วจะลำบาก
งบไม่จำกัดค่ะ โปรแกรมที่ใช้หลักๆมี ps 3dmax autocad นอกนั้นก็แค่ดูหนัง ดูซี่รี่ย์ youtube ไม่เล่นเกมส์ค่ะ

ตอนนี้กำลังลังเลว่าจะซื้อ imac ดีไหมเพราะทุกวันนี้มีปัญหาเรื่องเรนเดอร์งานแล้วสีเพี้ยน (ใช้แลปทอป)
แต่บางคนก็บอกว่าซื้อยี่ห้อทั่วไปดีกว่า เพราะใช้แมคก็ต้องโหลดวินโดว์อยู่ดี

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่