จะพัฒนา reading skillได้ยังไงดีครับ อ่อนมากๆในหลายๆปัจจัยเลยครับ

คือผมมีข้อดีคือศัพท์เยอะแต่สะเพร่ามากๆ คือแบบรีบทำขี้เกียจอ่าน แบบ ทำ ielts reading เสร็จภายใน30นาทีแต่คะแนน แค่ 26 ซึ่งน้อยมากพอมาเปิดดู แล้วบางข้อถ้าไม่สะเพร่านี่29+แน่ๆ ทำให้คะแนนออกมาน้อยจะฝึกยังไงดีครับ แล้ว ชอบอ่านแปลทำให้บางทีมันอาจะไม่ค่อยรู้เรื่อง  ไปสอบcuaat  ผมทิ้งพาร์ทนี้เลยทำแค่แกรมม่าดีผ่านมาได้แต่อยากได้คะแนนเยอะๆจึงต้องฟันรีดดิ้งแต่ผมทำผิดเยอะมากๆเลยจากฝึกที่บ้านT^T
ตอนนี้เริ่มฝึกจากอ่าน passageสั้นๆเลยครับฝึกอ่านแบบวิเคราห์แทน ใครมีวิธีที่ดีช่วยแนะนำดีครับ
ปล จขกทจะเอาใว้สอบtoeic ielts sat ครับT^T

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่