อยากสอบชิงทุนโครงการ BWK นักเรียนแลกเปลี่ยน ไปอเมริกา

คือเราอยากสอบชิงทุนอเมริกาค่ะ อยากรู้ว่าต้องทำยังไงถึงจะสอบติด ต้องเรียนพิเศษ หรือเตรียมตัวยังไง เพราะเท่าที่ดูค่าใช้จ่ายน่าจะเยอะ น่าจะแพงมากๆ แต่แม่เราบอกว่าถ้าอยากไป แล้วสอบติดก็ไป อีกอย่างคือถ้าไปเนี่ย โฮสต์เป็นยังไง ใช้เวลานานไหมที่ปรับตัวได้แล้ว หาเพื่อนยากไหมคะ อยากรู้เกี่ยวกับการไปอยู่ที่นู่น ตอนนี้เราอยู่ม.2 เทอมที่ 2 แล้วค่ะ อีกแปปเดียวก็จะจบแล้วจะขึ้นม.3 แล้วค่ะ ใครมีประสบการณ์ก็มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ >< ขอบคุณมากๆเลยค่าาาา (กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของเราค่ะ ถ้ามีข้อผิดพลาดอะไรก็ขอโทษด้วยนะคะ )
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่